Newbie hỏi về cá betta :d

Thanh Niên Giấu Tên

Thành Viên Chính Thức
mình mới bắt đầu nuôi nên hỏi ae 1 số thứ :D :D
1-cá betta bao 1 con/cặp
2-cần hồ như thế nào và giá ??
3-lựa chọn cá thế nào ???
4-kĩ thuật nuôi
5-bệnh thường gặp
tạm thời thế thôi có gì sẽ hỏi tiếp :D :D

NGUYỄN ANH KIM

Thành Viên Chính Thức
1. Cá betta thường 20k/con
2. Hồ nano 35x20x30 nuôi được 1 cặp giá 45k luôn kính ngăn. Hoặc chai nước biển giá 10k chai
3. Không trầy không rách đuôi
4. Ngày cho ăn 2 cử
5.cái này thì tùy con

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
mình mới bắt đầu nuôi nên hỏi ae 1 số thứ :D :D
1-cá betta bao 1 con/cặp
2-cần hồ như thế nào và giá ??
3-lựa chọn cá thế nào ???
4-kĩ thuật nuôi
5-bệnh thường gặp
tạm thời thế thôi có gì sẽ hỏi tiếp :D :D
1/Cá betta có giá 10k trở lên , mái thường 8k trở lên.
2/Hồ kiếng mini cũng được , chậu thủy tinh cũng tốt , nói chung là tùy bạn thích.
3/Lựa những em mà bơi linh hoạt , vây và đuôi ko bị rách. Không chọn những em mà nằm dưới đáy hồ.
4/Nước lấy từ vòi phải để qua 24h mới xài được , còn nước mưa hay giếng thì xài trực tiếp , nếu nước giếng nhiễm phèn thì xử lý luôn mới nuôi được. 1 ngày cho ăn 2 lần sáng chiều , nên cho betta ăn thức ăn viên dành riêng cho betta , trùn chỉ , lăng quăng. Cá trống cần nuôi riêng , cá mái có thể nuôi chung nhiều loại , kể cả 7 màu.
5/Bệnh đốm trắng , thối vây ,... Nếu bị bệnh bạn có thể ra tiệm cá , nói cho chủ hàng cá bị bệnh gì , triệu chứng ra sao , người ta sẽ lấy thuốc cho bạn , 1 chai cỡ 10k-20k , đọc kỹ liều lượng trước khi dùng nhé.

Thanh Niên Giấu Tên

Thành Viên Chính Thức
1/Cá betta có giá 10k trở lên , mái thường 8k trở lên.
2/Hồ kiếng mini cũng được , chậu thủy tinh cũng tốt , nói chung là tùy bạn thích.
3/Lựa những em mà bơi linh hoạt , vây và đuôi ko bị rách. Không chọn những em mà nằm dưới đáy hồ.
4/Nước lấy từ vòi phải để qua 24h mới xài được , còn nước mưa hay giếng thì xài trực tiếp , nếu nước giếng nhiễm phèn thì xử lý luôn mới nuôi được. 1 ngày cho ăn 2 lần sáng chiều , nên cho betta ăn thức ăn viên dành riêng cho betta , trùn chỉ , lăng quăng. Cá trống cần nuôi riêng , cá mái có thể nuôi chung nhiều loại , kể cả 7 màu.
5/Bệnh đốm trắng , thối vây ,... Nếu bị bệnh bạn có thể ra tiệm cá , nói cho chủ hàng cá bị bệnh gì , triệu chứng ra sao , người ta sẽ lấy thuốc cho bạn , 1 chai cỡ 10k-20k , đọc kỹ liều lượng trước khi dùng nhé.
bác cho em hỏi đây là cá gì mới ra tiệm thấy đẹp đẹp nên hốt vài em về thử mà đăng ảnh lên sao thế ko biết đăng ảnh

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo