Help Newbie cần giúp đỡ

minhphat1993

Thành Viên Mới
chào các bạn, mình là newbie mới tập chơi nuôi cá, bể cá của mình là bể đúc 480x280x460mm, lọc của mình là loại lọc có oxy công suất 10w, 500L/H, ngăn lọc thì mình lọc bằng bông lọc, hiện tại mình đang nuôi cỡ 8 chú cá vàng trong hồ mình có 1 vài thắc mắc mong mng giúp đỡ :
_ Khi hồ mình mới setup xog nước rất trong và đã để qua ngày ,nhưng khi bỏ cá vào lúc sáng thì đến chiều hồ đã đục ngầu nước đến nỗi ko thấy được cá, mình cho cá ăn ngày 1 lần lọc vẫn chạy 24/24
_ Sau mấy ngày nuôi cá thì mình thấy dòng chảy từ lọc chảy xuống nước có vẻ hơi mạnh, mạnh đến nỗi cá bơi đến đó thì bị đẩy xuống hết, mình thấy cá rất mệt nên hnay ko dám bật lọc nữa
Xin hỏi cái lọc của mình có nên đổi cái khác yếu hơn ko nhưng nếu yếu thì hồ có sạch ko

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
nói chung loại lọc bằng bông này thì bạn ko thể yêu cầu nó lọc sạch trong vắt đc, nhưng đỡ đc 1 phần nào đó thôi, muốn trong thì phải dùng lọc tràn nhiều ngăn. Theo như bạn mô tả thì hình như bạn có mở vòi ở dưới nước để phun ra oxi phải ko?? nếu có thì mình khuyên nên tắt nó đi, chỉ để đầu ra 1 vòi chảy lên bộ lọc. Nước chảy xuống mạnh thì bạn nên dùng 1 cái co nước để gắn vào lọc để nước phun vào thành bể thì sẽ giảm đc lực đẩy của nước

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
Tốt nhất bạn nên dùng thêm nguyên liệu lọc như sứ nham thạch bùi nhùi .... chứ cá vàng nó thải nhìu lắm dùng bông lọc ko thì ko xi nhê cho mấy bé đó đâu

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo