Help NÊN nuôi gì tiếp theo trong hồ này đây?

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Các bác ơi em có một cái bể kính dài 39cm rộng 24cm cao 24cm (Giá 550k kèm đèn và máy lọc). Hồ rải cát trắng thành nền và bỏ 1 cộng rong vô, hồ không phải hồ thuỷ sinh. Trong hồ có nuôi 1 con Khủng long vàng vàng mắt đỏ và 1 con cá dĩa chưa lên màu, 1 con tỳ bà da beo, vài con cá mồi cho khủng long ăn.

các bác tư vấn xem hồ của em còn thiếu gì k. Và thích hợp nuôi cá gì nữa đây. Thanks truoc!

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Hồ nhỏ quá nuôi nhiều nước mau dơ cá dĩa chịu sao nổi? mình thấy bạn nuôi vậy là nhiều quá rồi, gặp mình hồ nhỏ như vậy chỉ nên nuôi 1 cặp cá dĩa thôi cũng thấy chật rồi, và theo hình thì mình thấy hình như nước ko được xử lý tốt cho lắm.

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Vậy các bác tư vấn cho em loài cá nào nhỏ nhỏ cũng dc. Mặc dù hồ của em nhỏ nhưng em cứ thích nuôi thêm cho phong phú. Em định thả sặc gấm vào nhưng k pit có thích hợp k

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Hồ nhỏ quá nuôi nhiều nước mau dơ cá dĩa chịu sao nổi? mình thấy bạn nuôi vậy là nhiều quá rồi, gặp mình hồ nhỏ như vậy chỉ nên nuôi 1 cặp cá dĩa thôi cũng thấy chật rồi, và theo hình thì mình thấy hình như nước ko được xử lý tốt cho lắm.
Em dùng nước giếng khoang, nhà em ko có time nên k xử lý j cả, chỉ bỏ vô bể và thả cá vào thôi. bác hướng dẫn em cách có nước tốt cho cá đi

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Em dùng nước giếng khoang, nhà em ko có time nên k xử lý j cả, chỉ bỏ vô bể và thả cá vào thôi. bác hướng dẫn em cách có nước tốt cho cá đi
Nước giếng khoan thì yên tâm hơn so với nước máy, nhưng cũng đề phòng vi sinh vật có hại cho cá, nên bỏ 1 vài hột muối vào để sát khuẩn và cá ít bị bệnh ngoài da hơn. Nếu có điều kiện thì nên mở máy lọc 24/24 vì có cá dĩa, và khuyên bạn chân thành "tham thì thâm", đừng có ham đẹp ham nhiều màu sặc sỡ mà nuôi thêm cá, hồ bạn kích thước quá nhỏ nuôi như vậy mình còn định khuyên bạn nên bắt bớt ra nữa chứ sợ ko đủ không gian cho cá dĩa nó hô hấp rồi nó chết mất. Còn cá sặc thì mình ko biết có nên nuôi chung với cá dĩa ko, nhưng mình thấy nó hay cắn mấy con cá chép, ba đuôi, cá đuôi quạt(bẩy màu) khi mình nuôi chung lắm.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Lấy muối gì hả bác? Muối trắng dc k? Bỏ 1 muỗng hay vài hột
Muối bình thường loại ko có iot đó, với dung tích hồ đó mình nghĩ 1/4 muỗng ăn sữa chua là đủ rồi. Nhớ quậy cho tan hết rồi hãy thả cá vào nhé, chứ để hồ có cá rồi đem bỏ muối vào, thì nên cho thêm....bột ngọt, mắm muối, tiêu...làm thành soup luôn.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Hồ đang có 1 em khủng long vàng và 1 em dĩa, tỳ bà da beo oshin. Cho thêm chạch lửa vào có sao k
Trời từ sáng đến giờ vẫn là cái hồ đó hả? mình đã nói là cái hồ này quá nhỏ bạn ko nên cho thêm bất kỳ loài cá nào vào nữa. Cho vào chật hồ, nước mau dơ ảnh hưởng rất lớn đến toàn thể hồ và đặc biệt cá dĩa rất yếu dễ chết hơn cả cá ba đuôi(cá vàng) nữa đấy! còn nếu bạn cứ nhất định thích cho thêm cá thì cũng ko sao vì đó là hồ của bạn ko ai cấm được cả, nhưng đến lúc chết thì hối hận đã muộn màng!

FISHLOVE

Thành Viên Mới
Em còn có 1 hồ xi măng nuôi cá sau hoa tien. Nhung no la loai an thjt nen ko dam nuoi them con gi vao dc. Em chi co 2 ho fo thoj. Len mang thay nhieu loai ca hap dan qua muon nuoi them

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Em còn có 1 hồ xi măng nuôi cá sau hoa tien. Nhung no la loai an thjt nen ko dam nuoi them con gi vao dc. Em chi co 2 ho fo thoj. Len mang thay nhieu loai ca hap dan qua muon nuoi them
Cá sấu hỏa tiễn thì có thể nuôi chung với loài ăn thịt được mà, ví dụ cá tai tượng châu phi, cá tài phát, ko thì kiếm cá chim trắng cùng họ với cá piranha ak là khỏi sợ con nào dám "đụng" nó. Nhưng nhớ là chọn cùng kích thước tất cả các loại nếu ko thì con nào nhỏ hơn sẽ bị những con khác cắn chết.

FISHLOVE

Thành Viên Mới
T
Cá sấu hỏa tiễn thì có thể nuôi chung với loài ăn thịt được mà, ví dụ cá tai tượng châu phi, cá tài phát, ko thì kiếm cá chim trắng cùng họ với cá piranha ak là khỏi sợ con nào dám "đụng" nó. Nhưng nhớ là chọn cùng kích thước tất cả các loại nếu ko thì con nào nhỏ hơn sẽ bị những con khác cắn chết.
Tai tuong chau phi nuoi trong ho xi mang ko sui oxy co chet ko

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
theo mình thì bỏ cát đi, thay nước cho thật trog, bỏ xíu múi vào còn cây thủy sinh thì bạn nên mua những cây thủy sinh giả vì nhìn đẹp mà cũng chả cần chăm sóc ( cẩn thận chọn rong giả phải mền, cá dĩa mà bơi qa quẹt trúng thỳ....) đây chỉ là ý kiến riêng của mình thoi, sai chỗ nào thì xin chỉ giáo. Còn con KL thỳ khỏi lo, khỏe như trâu!!!:D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo