Help Một số thắc mắc về cá betta

Lã Việt

Thành Viên Mới
Mình đang có ý định nuôi Cá Betta mà chưa có kinh nghiệm nào hết, mong ae giúp đỡ mình :)

1/ Hồ nhà mình, mình muốn thêm 1 số sỏi, cây giả, nhà, vào được không ? Bạn nào có thẩm mỹ có thể thiết kế giúp mình cái hồ cá dc k :) http://cacanhsonyen.com/index.php?route=product/category&path=48_50
2/ Mình nge nói cá Betta ăn thức ăn viên dễ chết, vậy k lẽ ngày nào cũng phải mua thức trùng hã mấy bạn.
3/ Nhà mình sử dụng nưởc máy thì để nên để nước mấy ngày mới hết clo dc ( hoặc phơi nắng mấy ngày)
4/ Với bạn nào có link giá bán các loại cá Betta thì cho mình xin nha, tại thấy diễn đàn chỉ có phân biệt chứ k có giá bán.

cảm ơn các bạn đã đọc :)

Thanh Niên Giấu Tên

Thành Viên Chính Thức
Mình đang có ý định nuôi Cá Betta mà chưa có kinh nghiệm nào hết, mong ae giúp đỡ mình :)

1/ Hồ nhà mình, mình muốn thêm 1 số sỏi, cây giả, nhà, vào được không ? Bạn nào có thẩm mỹ có thể thiết kế giúp mình cái hồ cá dc k :) http://cacanhsonyen.com/index.php?route=product/category&path=48_50
2/ Mình nge nói cá Betta ăn thức ăn viên dễ chết, vậy k lẽ ngày nào cũng phải mua thức trùng hã mấy bạn.
3/ Nhà mình sử dụng nưởc máy thì để nên để nước mấy ngày mới hết clo dc ( hoặc phơi nắng mấy ngày)
4/ Với bạn nào có link giá bán các loại cá Betta thì cho mình xin nha, tại thấy diễn đàn chỉ có phân biệt chứ k có giá bán.

cảm ơn các bạn đã đọc :)
bỏ vào keo nuôi cho lẹ :D betta ăn thức tươi thì tốt hơn nhá mua 1k ăn đc 3-4 ngày lận cho ăn nhiều nó die (cách giữ trùng sống thì nhờ google nhé) :D nước máy thì phơi 1 nắng là ok :D giá betta thì lên fb tìm group: chợ cá betta VNBC mà tìm giá nhé

Lã Việt

Thành Viên Mới
Thay nước thì bao lâu thay 1 lần thì hợp lí vậy mấy bạn
với thay hết nước hay chỉ thay 1 phần htôi, khi thay có phải vớt cá ra không ?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo