Mong mọi người giúp đỡ ...cá của nhà e ko bit nó bị gì ạ?:(

Lâm Thục yến

Thành Viên Mới
Hi a chị trên forum này, nhà e có nuôi một con cá rồng nay dc hơn 1 năm nay rồi ( nuoi nó từ bé). Nhưg gần 1thang nay con cá nhà e bị di chuyển đủ thứ nơi vì nhà e đag xây sua cbi ăn tết ạ.
Và bây giờ nó bị chuyển vào trong bồn tắm nhà e. Và phòng tắm e thì thông voi phòng e nên tối e ngủ e đã mở máy lạnh. Qa mot đêm thì buôi sáng ba e thấy nó bị tê người gần như bị ngửa lưng lăng qay ra die. Ba e chạy vọii ra chỗ bán cá ngta bán cho viên thuốc gì và nó là do cá bị lạnh nên tê người.
Ba e là người chơi cá nhưg mù chữ nên là ko hiểu biet gì nghe lời mỗi nơi một chút làm tùm lum
Ko bit gì ve kỹ thuật, nước nên thay ntn, nhiêt độ ra sao, blah blah
Con này là con thứ 3 rồi. E thấy nó tội lắm
Nen e lên mạng đọc thông tin, tìm hiểu thì biêt là có qá nhiều thứ về cá rồng bây giờ e ko biêt đâu mà lần để cho con cá nó khoẻ hơn một chut ạ. Mấy nay nó bơi kiểu nghieng nghieng mún lât ngừa the này e sợ qá....

E chỉ mong làm sao chỉnh lại nước đúng điều kiện cho nó ở vì bể nhà e cũng vài ngay nữa mới xong ạ, e sợ nó ko chịu nỗi đến ngày đó.
Và cho nó ăn những gì thì tổ ạ. Với nó bjo moj nguoi nhìn xem nó có bị bệnh gi ko ạ:( và mua thuoc gi mong mnguoi huong dẫn cho e...

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Nước bồn tắm xài liền hay xử lí rồi ? Nếu xài liền thì có clo cá rồng không chịu được.
Cá rồng là cá mà cần sưởi ấm , bật máy lạnh thế nó không chịu nổi.
Em nó tình hình chắc không ổn rồi.

Lâm Thục yến

Thành Viên Mới
Nước bồn tắm xài liền hay xử lí rồi ? Nếu xài liền thì có clo cá rồng không chịu được.
Cá rồng là cá mà cần sưởi ấm , bật máy lạnh thế nó không chịu nổi.
Em nó tình hình chắc không ổn rồi.
Dạ ba e lấy nuoc từ phong ten lun ạ. Nghe ngta chỉ là bỏ it muối và thêm it nuoc tẩy chất gì trong nuoc máy ạ. Vơi lại hai cục oxy ...
Còn cách nào chửa ko ạ:(((

Sáng giờ thì ko dám bạt máy lạnh nua a
Bjo mua cây sửoi có dc ko ạ

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Dạ ba e lấy nuoc từ phong ten lun ạ. Nghe ngta chỉ là bỏ it muối và thêm it nuoc tẩy chất gì trong nuoc máy ạ. Vơi lại hai cục oxy ...
Còn cách nào chửa ko ạ:(((

Sáng giờ thì ko dám bạt máy lạnh nua a
Bjo mua cây sửoi có dc ko ạ
Di chuyển nhiều quá khiến cá dễ bị stress , tốt nhất nên để nó ở đó cho quen , đưa đi chỗ khác nữa thì nó lại stress vì không quen.
Mua sưởi thì còn may ra được.

Lâm Thục yến

Thành Viên Mới
Di chuyển nhiều quá khiến cá dễ bị stress , tốt nhất nên để nó ở đó cho quen , đưa đi chỗ khác nữa thì nó lại stress vì không quen.
Mua sưởi thì còn may ra được.
A ơi, bồn nhà e vậy mua cây sửoi dùng dc ko a. Nuoc có thấp qá ko ạ.

Dạ giờ e ko dám đua nó ra chỗ nào nữa... E sợ chạm vào nó lun ấy ạ ;(.

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Mình có kinh nghiệm nuôi cá rồng và chưa thấy bệnh này bao giờ, trên "google" bạn tìm mãi cũng không thấy đâu , Cá rồng thích nước yên tĩnh mà bạn xài máy lọc sủi bọt mạnh quá làm cá stress ấy bạn. Xin góp ý kiến cho bạn rằng : Bạn nên thiết kế tấm kiếng hoặc lưới để tránh cá rồng nhảy ra và đột tử lúc bạn ngủ ấy. Mình quan sát kĩ cái clip thì mình biết rằng cá của bạn bơi nghiêng có thể là do mực nước thấp quá, cá bơi không được tự do như trong hổ nên có lẽ ới bơi nghiêng ấy, mình nghĩ thế.

1.Nói chung thì bạn đừng lo quá, cá không có bệnh đâu, nếu có thì thể hiện rất rõ, Cá bị stress ấy mà.
2.Cách giúp cho cá rồng khỏi stress ( theo cách của mình, có thể sai , thếu sót ). Bỏ một ít mối cùng lá bàng vào bể cá, làm cho máy lọc, sủi oxi nhỏ thôi, nếu không đơn giản thì tắt máy lọc luôn đi. Trường hợp cá bơi nghiêng ngửa thì bật máy sủi oxi hết mức để cho cá linh hoạt hơn. Cảnh báo cuối cùng : Không nên giúp cá khỏi stress vào ban đêm, bạn sẽ không quan sát được cá vì bạn phải ngủ, cá có thể chết.

CHÚC BẠN MAY MẮN TRONG QUÁ TRÌNH GIÚP CHO CÁ KHỎI STRESS!!!!!!!

Nếu có hiệu quả thì Like một cái :D

Lâm Thục yến

Thành Viên Mới
Mình có kinh nghiệm nuôi cá rồng và chưa thấy bệnh này bao giờ, trên "google" bạn tìm mãi cũng không thấy đâu , Cá rồng thích nước yên tĩnh mà bạn xài máy lọc sủi bọt mạnh quá làm cá stress ấy bạn. Xin góp ý kiến cho bạn rằng : Bạn nên thiết kế tấm kiếng hoặc lưới để tránh cá rồng nhảy ra và đột tử lúc bạn ngủ ấy. Mình quan sát kĩ cái clip thì mình biết rằng cá của bạn bơi nghiêng có thể là do mực nước thấp quá, cá bơi không được tự do như trong hổ nên có lẽ ới bơi nghiêng ấy, mình nghĩ thế.

1.Nói chung thì bạn đừng lo quá, cá không có bệnh đâu, nếu có thì thể hiện rất rõ, Cá bị stress ấy mà.
2.Cách giúp cho cá rồng khỏi stress ( theo cách của mình, có thể sai , thếu sót ). Bỏ một ít mối cùng lá bàng vào bể cá, làm cho máy lọc, sủi oxi nhỏ thôi, nếu không đơn giản thì tắt máy lọc luôn đi. Trường hợp cá bơi nghiêng ngửa thì bật máy sủi oxi hết mức để cho cá linh hoạt hơn. Cảnh báo cuối cùng : Không nên giúp cá khỏi stress vào ban đêm, bạn sẽ không quan sát được cá vì bạn phải ngủ, cá có thể chết.

CHÚC BẠN MAY MẮN TRONG QUÁ TRÌNH GIÚP CHO CÁ KHỎI STRESS!!!!!!!

Nếu có hiệu quả thì Like một cái :D
E cám ơn a nhieu nhieu lắm giơ e đi thử ngay ạ

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo