Mới tập nuôi cá mong dc chỉ giáo

thinh1234

Thành Viên Mới
Chào mọi người mình là thành viên mới mún hỏi vài điều là mình mới mua một cái hồ cá 60 33 33(dài rộng cao)mình dùng máy lọc thác nhỏ hiện tại minh lót một lớp sỏi nhỏ ở dưới ko nuôi thủy sinh mình đang nuôi 2em ông tiên 2em sặc gấm 2em tứ vân và hai em phượng hoàng ko bik mình bỏ vậy dc chưavới lại minh mình định nuôi betta mà ko bik hồ cũng như cách chọn cá mong mọi người chỉ giúp

khanghong

Thành Viên Mới
Cá tứ vân bạn bỏ vào ít quá
Tứ Vân bạn bỏ hơn 10 con vào thì hồ bạn nhìn vào mới đẹp vì nó bơi theo đàn
ông tiên bạn cũng bỏ hơi ít,hồ bạn 60x33x33 là rộng rồi nên thả thêm ông tiên koi,ai cập,...vào đi.Bạn cũng có thể thả vào 7 màu nữa như:rừng,full red,vàng chanh,...
Phượng Hoàng ngũ sắc thì bỏ cỡ 2<5 con là được.Nếu thích bạn cứ bỏ thêm

khanghong

Thành Viên Mới
Nuôi betta phải nuôi riêng,nuôi chung thì nó sẽ cắn những con khác
Bạn ra chợ kiếm cái chậu thủy tinh vừa vừa hay hồ kính nhỏ là có thể nuôi betta rồi

bíngôNo.1

Thành Viên Chính Thức
Chào mọi người mình là thành viên mới mún hỏi vài điều là mình mới mua một cái hồ cá 60 33 33(dài rộng cao)mình dùng máy lọc thác nhỏ hiện tại minh lót một lớp sỏi nhỏ ở dưới ko nuôi thủy sinh mình đang nuôi 2em ông tiên 2em sặc gấm 2em tứ vân và hai em phượng hoàng ko bik mình bỏ vậy dc chưavới lại minh mình định nuôi betta mà ko bik hồ cũng như cách chọn cá mong mọi người chỉ giúp
lót sỏi nuôi cá .... sài lọc thác thì ko dx ổn cho lắm chú à :cool:

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo