Help Loại thức ăn nào tốt hơn cho cá cỏ và các loại cá khác ?

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Tình hình thì mình nuôi cá cỏ , lúc trước cho ăn thức ăn cho cá kiểng mini 5k nhưng làm nước dễ dơ quá , lúc cho ăn mình cho ăn 2 lần/ngày , rắc rất ít nhưng nước mau dơ , bây giờ ra tiệm cá mới nhập hàng thức ăn về , vậy cho mình hỏi là :
1/Thức ăn cho cá cỏ đó mình nên lựa hiệu nào ? Pro's Choice hay Sakura ? Loại nào rẻ nhất và không làm đục nước ạ ?
2/Nếu mua Pro's Choice mà mình mua 3 loại thức ăn , 1 loại cho cá cỏ , 1 loại cho cá betta , sặc riêng , 1 loại cho mấy con dọn bể riêng được không ạ ? Hay xài 1 loại thôi cho tiết kiệm ?
3/Nếu mua Sakura , mình mua loại nào cho cá cỏ ? Bịch có in hình cá neon hay bịch có in hình 7 màu , ông tiên ? Thức ăn cá betta hiệu sakura mua xài riêng được không hay xài chung luôn cái kia cho betta ?
4/Trong 2 loại thức ăn này , có loại nào xài được cho cá bột không ạ ?

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
ko có loại thức ăn nào là tốt nhất đâu e ak. Mình phải tổng hợp nhiều nguồn thức ăn khác nhau. Tuy nhiên vs một số loại cá cỏ thì thức ăn viên & rêu xanh cũng đã là tốt nhất rồi. Nước dễ đục là do nước trong hồ chưa có vi sinh, em cần bổ sung hệ thống lọc cho cá.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
ko có loại thức ăn nào là tốt nhất đâu e ak. Mình phải tổng hợp nhiều nguồn thức ăn khác nhau. Tuy nhiên vs một số loại cá cỏ thì thức ăn viên & rêu xanh cũng đã là tốt nhất rồi. Nước dễ đục là do nước trong hồ chưa có vi sinh, em cần bổ sung hệ thống lọc cho cá.
Em nuôi hồ kính , 30x30x30 , ai cũng nói em xem lại lọc nhưng em có xài lọc đâu , hồ nhỏ không xài được , em chỉ hỏi là Pro's Choice hay Sakura , loại nào không đục nước và rẻ nhất thôi.

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
hồ nào chẳng sài đc hã em ? Ko có loại thức ăn nào ko đục đâu. Anh nuôi cá đến nay cũng gần 10 năm. Quảng cáo thì loại nào cũng ko đục nước. Nhưng quan trọng là khi cá ăn sẽ thải phân & phân là thứ sẽ làm nước đục.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
hồ nào chẳng sài đc hã em ? Ko có loại thức ăn nào ko đục đâu. Anh nuôi cá đến nay cũng gần 10 năm. Quảng cáo thì loại nào cũng ko đục nước. Nhưng quan trọng là khi cá ăn sẽ thải phân & phân là thứ sẽ làm nước đục.
Hồ của em là hồ kính mini để bàn , để ngay chổ làm việc , mà xài thì sợ bị hút cá , cá neon là nhiều , size bé không , cá kia toàn là 7 màu , rambo ,...toàn là cá nhỏ mà tiệm chỉ có bán máy lọc cho hồ lớn thôi , nên nay em cho ăn rất ít , 2 ngày/lần , cho ăn rất ít nhưng em muốn lựa 1 loại thức ăn nhập cho chúng nó , nuôi chúng được 5 năm rồi , toàn cho nó ăn thức ăn 5k , trùn chỉ thì không hiểu sao nó không chịu ăn , nên mình đang kiếm loại thức ăn mà ad giới thiệu ở bài cá thủy sinh , do em không ở TP nên kiếm cũng khó.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo