Không hiểu như thế nào gọi là spam?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Chào Ban Quản Trị(BQT), vừa mới hôm qua ngày 7/10/2013, nick của mình là dangngocgiabao bị bannick lý do: SPAM. Lúc này mình rối lắm chẳng hiểu mình spam chỗ nào nữa? mình là dân tin học biết spam nghĩa là lập đi lập lại 1 việc gây rắc rối cho người khác nhiều lần mới gọi là spam!
Mình cũng chỉ mới tham gia forum của chúng ta không lâu, thấy forum rất hợp ý với mình nên mình cũng có lên trao đổi một vài lần với vài bạn, nhưng mình cam đoan tuyệt đối chưa từng post bài quảng cáo hay gây rối ai cả.
Cũng may nhờ bạn Lân(admin) giúp mình mới hiểu là do forum ko cho chèn link từ trang web khác.
Đầu tiên mình xin nhận lỗi với BQT là đã ko đọc kỹ nội quy forum.
Nhưng mình xin góp ý chân thành khi bannick 1 thành viên thì BQT nên dẫn link đến rõ chỗ người đó vi phạm để họ khỏi bỡ ngỡ(cụ thể là mình bị đây).
Mình cũng góp ý là BQT nên xem xét trường hợp nào nên bannick và trường hợp nào nên nhắc nhỡ, cụ thể mình nhớ lại là do mình có đăng 1 topic hỏi về cá hải tượng có phải là loài hung dữ hay không và dẫn chứng đến bài viết trên báo vnexpress. Mình không nghĩ 1 trang báo bộ ích như vậy lại bị coi là spam, cho dù câu hỏi mình đưa ra có thể đối với một số người là ngớ ngẩn nhưng thật lòng mình ko biết nên mới hỏi, mà mình dẫn đến trang báo đó không phải là trang quảng cáo, hay trang chứa virus hoặc nội dung bị cấm, ngược lại nó còn là 1 bài báo nói về 10 loài cá ở sông Amazon cung cấp thêm kiến thức. Mình mong sau này nếu bạn nào lỡ phạm lỗi tương tự như mình thì BQT nên inbox nhắc nhỡ và nêu rõ lý do chớ vội bannick ngay lập tức làm hoang mang như mình bị đây!
Chân thành cảm ơn BQT đã lắng nghe ý kiến của mình!

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
Nội quy của diễn dàn ghi rõ hok được dẫn link đến 1 trang web khác dưới bất kì hình thức nào. Bạn rút kinh ngiệm nhé. Lần sau nếu mún bạn có thể copy bài bên trang bạn cần hỏi wa rồi ghi rõ nguồn of trang Web đó ở dưới để a e đóng góp ý kiến nhé. Thân ^^

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo