Hỏi về việc nuôi chung nhiều loại cá

Phạm Hoàng Anh

Thành Viên Mới
Tình hình là ntn các bác ạ e ms tập nuôi cá và đang nuôi 2 em thủy bao nhãn đen 3 em thủy bao nhãn cam ( k rõ là thủy bao nhãn hay k vì k thấy ai nói đến thủy bao nhãn cam hay đỏ mà e chỉ thấy nó giống 2 con thủy bao nhãn đen và đuôi dài hơn thôi) 4 em hạc đỉnh hồng + 1 chú rùa tai đỏ side khoảng 3,5cm h e muốn nuôi thêm vài con neon + cá chuột thì nên hay k và nếu nuôi thì số lượng cái chuột và cá neon là bn à quên bể của e dung tích khoảng 20l cảm ơn các bác trước .

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Nếu đã nuôi cá vàng thì nên bỏ đi: neon, rùa tai đỏ
Nếu cá chuột thì nên chọn chuột cafe, chuột trắng mắt đỏ, chuột gấu trúc... Không nên chọn chuột thái

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Tình hình là ntn các bác ạ e ms tập nuôi cá và đang nuôi 2 em thủy bao nhãn đen 3 em thủy bao nhãn cam ( k rõ là thủy bao nhãn hay k vì k thấy ai nói đến thủy bao nhãn cam hay đỏ mà e chỉ thấy nó giống 2 con thủy bao nhãn đen và đuôi dài hơn thôi) 4 em hạc đỉnh hồng + 1 chú rùa tai đỏ side khoảng 3,5cm h e muốn nuôi thêm vài con neon + cá chuột thì nên hay k và nếu nuôi thì số lượng cái chuột và cá neon là bn à quên bể của e dung tích khoảng 20l cảm ơn các bác trước .
WTF? dung tích bể có 20L mà bạn nuôi đông quá vậy? bạn có nhaa62m ko? 20L hay 200L? nếu 20L thì là cái bình thủy tinh tròn tròn or nếu dạng hình chữ nhật thì cũng chẳng to hơn hồ nuôi cá xiêm bao nhiêu quá chật, đặc biệt phân rùa rất nhiều chất độc phải có hệ thống lọc cực tốt chứ ko mấy con cá vàng nó yêu lắm dễ chết thấy mồ luôn.

Phạm Hoàng Anh

Thành Viên Mới
về cái thể tính thì e chỉ đoán bừa thôi, vì bể ms mua mà k hỏi ng bán xem là bn ( lúc đó cứ mua cá vs bể đem về là sướng lắm r :3 ) bể e cao 40 dài 40 và rộng 30 thì h e nên làm gì có quá chật k, về cá của e side cũng k to lắm chủ tầm 6-7 cm 1 con thôi mà có con 5 cm nữa, e nên nuôi thêm neon k hay chỉ cần mua chuột thôi, mà nếu cứ thả neon vào thì có sợ cá vàng cắn k, vì e thấy neon phát sáng nên nghiền quá .

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
về cái thể tính thì e chỉ đoán bừa thôi, vì bể ms mua mà k hỏi ng bán xem là bn ( lúc đó cứ mua cá vs bể đem về là sướng lắm r :3 ) bể e cao 40 dài 40 và rộng 30 thì h e nên làm gì có quá chật k, về cá của e side cũng k to lắm chủ tầm 6-7 cm 1 con thôi mà có con 5 cm nữa, e nên nuôi thêm neon k hay chỉ cần mua chuột thôi, mà nếu cứ thả neon vào thì có sợ cá vàng cắn k, vì e thấy neon phát sáng nên nghiền quá .
1/bể bạn dài 40 rộng 30 và cao 40=48l(cho chẵn 50 đi)
2/nước bạn có trong sạch không và bộ lọc có tốt không vì rùa ỉa phân rất độc nên phải sử dụng lọc tốt(từ thienduongcacanh)
3/số lượng nuôi vậy là đc rồi,hồ mình 60l mà nuôi có 5 em à.Nuôi 1 tuần mà nước xanh lè(chắc là cho lá bàng để trị bệnh nấm).

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo