Help em với :((

Kaito

Thành Viên Mới
Tình hình là hồ nhà em nuôi chung 7 màu, hắc molly, hồng kim, bạch kim. 7 màu thì e nuôi đó giờ rồi, còn mấy loại khác em mới mua thêm, vậy mà không hiểu nguyên nhân chính là do đâu mà đàn cá 7 màu của em ra đi hết, chỉ còn lại mấy em mới nuôi sau này. Hôm qua e mới mua thêm mấy con 7 màu, nhưng sáng ra phát hiện 1 em chết tương tự. Em có để ý là hình như tụi Hắc molly có vài lần cắn tụi cá 7 màu. Đàn cá 7 màu của e bị chết kiểu, có con thì bị mất đuôi, có con bị bong tróc lớp da. Mọi người cho e ý kiến để e biết cách nuôi lại đàn 7 màu mới với ạ :(

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Tình hình là hồ nhà em nuôi chung 7 màu, hắc molly, hồng kim, bạch kim. 7 màu thì e nuôi đó giờ rồi, còn mấy loại khác em mới mua thêm, vậy mà không hiểu nguyên nhân chính là do đâu mà đàn cá 7 màu của em ra đi hết, chỉ còn lại mấy em mới nuôi sau này. Hôm qua e mới mua thêm mấy con 7 màu, nhưng sáng ra phát hiện 1 em chết tương tự. Em có để ý là hình như tụi Hắc molly có vài lần cắn tụi cá 7 màu. Đàn cá 7 màu của e bị chết kiểu, có con thì bị mất đuôi, có con bị bong tróc lớp da. Mọi người cho e ý kiến để e biết cách nuôi lại đàn 7 màu mới với ạ :(
7 màu của bạn bị bệnh nấm chứ không phải do mấy con kia cắn đâu,vì các loại này sống chung với nhau đc.Bạn mua thuốc trị bệnh tại các hàng bán cá cảnh nhé.

trần hoàng phúc

Thành Viên Mới
mua cá mới về thì cẩn thận xử lí trước khi bỏ vào hồ nuôi chung bạn ơi. Mình thì xử lí mấy cây lũa hoài không được nên chơi luôn nước vàng cho cá khỏe, ít bệnh

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo