Help!! cần giúp cứu cá chép koi

hoai vuong

Thành Viên Chính Thức
Em mới mua 4 con chép Koi size20 gồm chủng loại : Utsuri , Hikarimuji , yamato nisiki , harikawe. Em thả vào hồ kiếng 1m2 , em có cho cá làm quen nhiệt độ 5p , làm quen nước mới 2p là thả cá vào .lúc đầu cá bơi sung lắm nhưng sau 20p là cá nằm dưới đáy ko bơi , 20p sau là cáo phó 2 em còn 2 em nhờ vào các pro

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Em mới mua 4 con chép Koi size20 gồm chủng loại : Utsuri , Hikarimuji , yamato nisiki , harikawe. Em thả vào hồ kiếng 1m2 , em có cho cá làm quen nhiệt độ 5p , làm quen nước mới 2p là thả cá vào .lúc đầu cá bơi sung lắm nhưng sau 20p là cá nằm dưới đáy ko bơi , 20p sau là cáo phó 2 em còn 2 em nhờ vào các pro
Thời gian làm quen môi trường ít quá, ít nhất là 15", còn đối với loài nhạy cảm như Koi thì ít nhất phải 30", lúc mua về để nguyên bịt ko mở ra mà ngâm luôn vào hồ khoảng 15", sau đó mở bịt rồi dùng 1 cái kẹp phơi đồ kẹp miệng bịt vào thành hồ cho khỏi chiềm, sau đó múc 1 ít nước từ hồ đổ vào bịt, 15" sau lại múc nước đổ vào tiếp, cứ làm như vậy đến khi nào nước tràn miệng bịt nilon thì mới thả cá ra.
Giờ cá bạn bị shock rồi khó cứu lắm, chỉ còn cách tắt lọc, để sủi oxi nhẹ, tránh người qua lại khu vực gần hồ cá và để ánh sáng nhẹ đừng tắt đèn tối thui ngay lập tức cá hay hoản loạn chạy đập đầu vào hồ hoài là đến sáng vớt xác đó.

cakoi

Thành Viên Mới
Lam theo loi bac ay la xong ngay nha , koi mk con bi soc nang hon ma chet het rui !:(

Lê Minh Thông

Thành Viên Chính Thức
Tội nghiệp Bác quá đi! Mình cũng từng rất thích thú và từng nuôi cá vàng, cá chép lúc học lớp 6. Một hôm cúp điện chết hết nguyên bồn. Từ đó mình quyết định nuôi cá rồng và La hán.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo