Hệ thống lộc nước

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
AE Cho Em Hỏi Hồ Cá Của Em Dài 1m Cao 60 rộng 40 Gio` Em Muốn Có 1 Hệ Thống Lộc Cỡ 3 4 Ngăn thì giá là bao nhiêu tiền ạ và cách làm như thế nào em là người mới mong anh em chỉ giúp hiện tại thì hồ của em chỉ có 2 cái oxi 1 máy lọc thác loại nhỏ để chơi cho vui và hồ của em ko có khoan đáy khi gì hết chỉ là 1 bể kính ko thôi mong anh em giúp dỡ tận tình và chỉ em cách làm luôn thì càng tốt thank AE nhìu

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Bể 1m thì ko cần khoan thành hay hút đáy gì đâu, vì dùng lọc tràn trên cũng sạch rồi, mỗi tội hơi mất thẩm mĩ tí, 1 cái lọc tràn cho hồ này tầm 100k thôi

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Bể 1m thì ko cần khoan thành hay hút đáy gì đâu, vì dùng lọc tràn trên cũng sạch rồi, mỗi tội hơi mất thẩm mĩ tí, 1 cái lọc tràn cho hồ này tầm 100k thôi
nhưng mà hồ của mình không có kính ở trên thành hồ sao đặt cái máy lọc tràn trên đc hả bạn :( đang phân vân gê

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
nhưng mà hồ của mình không có kính ở trên thành hồ sao đặt cái máy lọc tràn trên đc hả bạn :( đang phân vân gê
hồ bạn 1 m mà ko có giằng rất nguy hiểm, đã vậy còn phải đặt lọc tràn trên nữa, bạn nên làm thêm giằng hoặc thay hồ khác để đảm bảo an toàn

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
Chạy ra ngoài kiếm mua kiếng nào vừa hồ dày dày tý rồi mua luôn để quấy liền mua cá cho nóng chứ mang hồ ra tiệm để dán thêm thì hơi tốn tiền bạn ak , nhà mình cũng sài lọc tràn trên và hồ mình cũng y của bạn nên f mua thêm 1 miến kiếng to dày để lót đế lọc tràn :D

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
hồ bạn 1 m mà ko có giằng rất nguy hiểm, đã vậy còn phải đặt lọc tràn trên nữa, bạn nên làm thêm giằng hoặc thay hồ khác để đảm bảo an toàn
trời ơi bạn nói làm mình rung quá bạn :( không biết không sợ nge bạn nói xong mốt không dám lại gần hồ cá bể cái chết mẹ luôn hahaha giờ mình dặt 2 miếng gạch lên hồ cá rồi đẻ lọc tràn ko biết có sao ko nhỉ

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
Chạy ra ngoài kiếm mua kiếng nào vừa hồ dày dày tý rồi mua luôn để quấy liền mua cá cho nóng chứ mang hồ ra tiệm để dán thêm thì hơi tốn tiền bạn ak , nhà mình cũng sài lọc tràn trên và hồ mình cũng y của bạn nên f mua thêm 1 miến kiếng to dày để lót đế lọc tràn :D
thế thì bạn mua kiếng lắp kín nguyên cái hồ luôn à hay sao bạn bạn ghi có dấu từ từ cho tất cả anh em hiểu nhé hi

NgoThanhTung

Thành Viên Mới
Mình cũng đang thắc mat vấn đề này mà sao không ai tra loi het ak. Bé như thế cần lọc tràn diện tích sao các pro. Vật liệu lọc là gì?

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Vật liệu lọc thì tùy bạn chọn thôi, của mình chỉ bông và bùi nhùi

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo