Giúp em với @@! tình hình về thay nước bể cá

vuonggia26

Thành Viên Mới
em nuôi cá vàng cũng gần 1 năm ùi ! Mọi khi em thay nước bình thường không có gì xảy ra @@! cho đến khi em giặc tấm bông lọc và ngửi thử thì nó có mùi mốc mốc giống như sứ lọc mới mua về vậy !! Nên em bèn ra tiệm mua 1 chai nước làm trong nước hồ cá hiệu rain bow water clarificant ! Em thay nước vào buổi tối tầm 10h thì phải tại ban ngày đi làm ko có thời gian rảnh để thay @@! Em rut 50% nước hồ cá, rồi đổ thuốc vào nó ghi là 5ml trên 100 lít nếu đổ đầy nắp chai thuốc thì dc 5ml !! hồ em 1m2 em đổ 3lần thuốc mỗi lần nửa nắp rồi thêm nước vào, nước nhà em nước máy !!! khi nước đầy hồ thì cá em bắt đầu dấu hiệu lừ đừ không bơi mà cứ trôi theo dòng nước, có vài con thì bơi tụ vào 1 góc hồ , em lan thọ đỏ ( con này trâu nhất nuôi từ lúc mới tập nuôi cá đến giờ ) trên đầu bám những bọt khí nho nhỏ, vây và nắp mang thì thấy có chất nhờn bám lên có thể nhìn thấy được !! tự nhiên cả bầy cá em đồng loạt đi ị !! con nào cũng ị ! em sợ nó ko qua khỏi đêm nay quá @@! Chia sẻ với các anh chị bà con cô bác @@!

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Ban nên mua thuốc làm trong nước hiệu JINDI nhé (6000-7000 đồng /chai).Thuốc này an toàn cho cá.Chứ chai thuốc bạn đang dùng có vấn đề rồi.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo