Giúp dùm cho người mới

Long Hổ Hội

Thành Viên Mới
Nhà em đang có cái hồ 54lit hiện đang nui ba đui với koi mini hiện đang dùng loại lọc rs288 nhưng mà sao chẳng tháy hịu quả j hết cứ hai ngày là nó đục anh em có cách nào giúp nó lọc tốt hơn ko và chỉ cho mình loại lọc nào hiệu quả với em cảm ơn hồ nhà mình dài 50 rong30 cao 30

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
nếu bạn xài máy lọc rs 288 thì nên thường xuyên thay bông lọc mỗi tuần. Máy lọc đó chỉ giúp để dọn cặn bạ, thức ăn thừa,... thôi, Nhưng tường hợp bạn cho thức ăn dơ như : trùng chỉ, bo bo, tôm,... vào thì sẽ làm cho nước bị đục nếu cá không ăn hết. Nếu bạn muốn thay đổi sang máy lọc tốt hơn thì nên chọn lọc tràn

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Cá Chép (Koi) và 3 đuôi làm hồ rất mau dơ+đục vì bọn chúng ăn nhiều và ị cũng nhiều.Lọc mà bạn đang dùng phù hợp với các loại cá nhỏ hơn như : 7 màu,sọc ngựa,sặc,ông tiên,hòa lan,mún,hột lựu,...chứ nuôi chép và 3 đuôi thì không ăn thua đâu.Bạn phải trang bị lọc tốt hơn mới mong nước trong và sạch.
Hi vọng những cách sau đây có thể hạn chế việc nước đục + dơ:
*1 ngày cho ăn 1 lần với số lượng thức ăn vừa đủ
*Dùng men vi sinh (Mai Việt,Pha Lê,...),Dùng thuốc làm trong nước an toàn cho cá như JINDI.
*Thay nước định kỳ khi thấy nước dơ + đục : để lại khoảng 30% nước cũ và châm nước mới đã khử clor vào

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
vậy dùng lọc bio dc ko Vậy
Lọc Bio còn gọi là lọc vi sinh > chỉ thích hợp với các loại cá nhỏ như hồ thủy sinh chứ những loại cá lớn thì chắc không ăn thua.(1 ngày bạn thay hoặc giặc miếng xốp lọc thì may ra hồ sạch)
Nó chỉ là 1 miếng xốp được gắn với đầu ống của máy sủi oxy,để hút chất bẩn hoặc phân cá.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cá chép với 3 đuôi nuôi dơ lắm bạn à , xài lọc bio không ăn thua đâu , khuyến khích xài lọc có vòi phun oxi.

Long Hổ Hội

Thành Viên Mới
vậy như thế thì dùng lọc nào là tốt nhất cho em cái giá của nó lun với cho em hỏi betta ăn,tôm,,hoặc tép dc ko em cảm ơn

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
vậy như thế thì dùng lọc nào là tốt nhất cho em cái giá của nó lun với cho em hỏi betta ăn,tôm,,hoặc tép dc ko em cảm ơn
Lọc này nè :

Còn betta thì miệng nhỏ quá , cho ăn lăng quăng , trùn chỉ , bo bo thôi bạn.

Long Hổ Hội

Thành Viên Mới
nhà mình dg dùng cái giống y chang mà sao chẳng thấy hịu quả cứ 2 3 ngày là nước đục vậy cho mình hỏi là nên dùng loại vật lịu lọc j để lọc nước tốt hơn mình cảm ơn

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
nhà mình dg dùng cái giống y chang mà sao chẳng thấy hịu quả cứ 2 3 ngày là nước đục vậy cho mình hỏi là nên dùng loại vật lịu lọc j để lọc nước tốt hơn mình cảm ơn
Thường xuyên thay bông lọc để hoạt động hiệu quả hơn , hoặc xem coi máy móc có bị vướng ở chỗ nào không , chứ mình nuôi chép cảnh xài cái này hiệu quả vô cùng !

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Thường xuyên thay bông lọc để hoạt động hiệu quả hơn , hoặc xem coi máy móc có bị vướng ở chỗ nào không , chứ mình nuôi chép cảnh xài cái này hiệu quả vô cùng !
mỗi tuần thay một lần, thì nước sẽ trong sạch ( lưu ý : Loại lọc này chỉ giúp để làm sạch các cặn bạ, thức ăn thừa của cá ) còn vụ bạn cho cá ăn thức ăn dơ có khả năng làm đục như : trùng chỉ , tôm đông lạnh thì sẽ làm cho nước bị đục và không thể nào làm cho nước trong sạch được

kilkil

Thành Viên Mới
Nếu bạn có niềm yêu thích ba đuôi với Koil thì chắc phải trang bị hệ thống lọc thêm chứ chỉ có máy lọc không thì chưa đủ đâu. Đơn giản và hiệu quả nhất là lọc tràn. @_@

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo