Em rất mê cá rồng và muốn nuôi một em để tặng quà cho em bé nhà em, mong ace giúp đỡ

Đức Tuấn

Thành Viên Mới
em có 1 hồ 1m x 60 x 50, kính 8 ly, đã ràng thêm kính 5 ly ở trên, không biết có đảm bảo an toàn không?
em nghe nói nước trong hồ phải cho muối và nước ngâm lá bàng vậy dung lượng bao nhiêu là đủ?
em lọc bằng nham thạch, sứ lọc và bông như vậy đã được chưa?
mong các ace tiền bối chỉ giáo!

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
hồ như vậy là quá chắc chắn rồi bạn. Muối và lá bàng khi nào cá bệnh mới áp dụng nhé. Lọc cũng ok, nhưng vẫn nên duy trì 1 tuần thay nước 1 lần

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Dùng rồi cũng ko sao. Mình nói vậy là vì trong nước có hàm lượng muối cao thường xuyên sẽ làm cá mẻ vẫy. Còn lá bàng nếu dùng thường xuyên cá sẽ quen vs môi trường nước lá bàng, sau này lỡ bạn ko cung cấp đc lá bàng vào nước đề kháng cá sẽ giảm và cá dễ bị bệnh hơn. còn nếu cung cấp lá bàng thường xuyên đc cho cá thì rất tốt. Cái nào cũng có mặt lợi & hại

Đức Tuấn

Thành Viên Mới
Dùng rồi cũng ko sao. Mình nói vậy là vì trong nước có hàm lượng muối cao thường xuyên sẽ làm cá mẻ vẫy. Còn lá bàng nếu dùng thường xuyên cá sẽ quen vs môi trường nước lá bàng, sau này lỡ bạn ko cung cấp đc lá bàng vào nước đề kháng cá sẽ giảm và cá dễ bị bệnh hơn. còn nếu cung cấp lá bàng thường xuyên đc cho cá thì rất tốt. Cái nào cũng có mặt lợi & hại
Em dùng nước máy, khi đo Độ pH em thấy nó cao tầm 8 - 8,5 không biết có sao không anh? Muốn cho nó xuống thì làm thế nào hả anh? Ở cửa hàng bán cá họ tư vấn cho em là chỉ cần dùng nước máy để qua đêm là được vậy đúng ko anh?

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
Em dùng nước máy, khi đo Độ pH em thấy nó cao tầm 8 - 8,5 không biết có sao không anh? Muốn cho nó xuống thì làm thế nào hả anh? Ở cửa hàng bán cá họ tư vấn cho em là chỉ cần dùng nước máy để qua đêm là được vậy đúng ko anh?
tuyệt đối ko dùng nước máy bơm trực tiếp vào hồ cá nhé. Như vậy cá sẽ sock clor và ra đi rất nhanh đó. Bạn nên trữ nước máy qua 24h rồi mới bắt đầu thay nước cho hồ cá. Để tuột PH thì có thể để nước máy qua đêm & dùng vật liệu lọc nham thạch cho hồ cá

Đức Tuấn

Thành Viên Mới
Em cảm ơn anh, cho em hỏi them cau nữa, lọc em có cả nham thạch, sứ lọc, em cho cả nước lá bàng ngâm rồi em pha cả thuốc giảm ph nó cũng ko xuống, em thả thêm 2 chú cá dĩa nữa giờ 2 chú đó ra đi rồi còn mỗi em Ngân long em ko biết làm sao nữa

nguyễn vinh

Thành Viên Tích Cực
cá Dĩa rất kị về việc thay đổi ph nên cá rất dễ die. Khi ngâm lá bàng đừng nên bỏ thêm các loại thuốc khác vào nữa nhé. Một số thành phần trong thuốc kết hợp vs nước lá bàng sẽ gây xúc tác ko tốt cho cá nhé b. Việc hạ PH bằng vật liệu lọc và lá bàng rất chậm. Nó cũng tốt cho cá, vì nếu hạ PH quá nhanh cá sẽ ko thích ứng kịp và CHẾT

Đức Tuấn

Thành Viên Mới
cá Dĩa rất kị về việc thay đổi ph nên cá rất dễ die. Khi ngâm lá bàng đừng nên bỏ thêm các loại thuốc khác vào nữa nhé. Một số thành phần trong thuốc kết hợp vs nước lá bàng sẽ gây xúc tác ko tốt cho cá nhé b. Việc hạ PH bằng vật liệu lọc và lá bàng rất chậm. Nó cũng tốt cho cá, vì nếu hạ PH quá nhanh cá sẽ ko thích ứng kịp và CHẾT
Em cảm ơn anh,

Đức Tuấn

Thành Viên Mới
Bác ơi 2 bé 1 Ngân Long và 1 Cao Lưng nhà em giờ bỏ ăn rồi, có lúc ói nữa, giờ sao hả bác?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo