Đây phải cá xiêm trống không?

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Các bạn xem hình cho mình biết với,lần đầu tiên mình ko phân biệt được, con cá này to hơn cả những con trồng khác,để gần những con trống khác vẫn phình mang, xòa đuôi rất ghê, ép chung với con trống khác để đẻ(vì mình nghĩ nó là cá mái) thì nó cắn chết 2 con trống rồi, nuôi chung 1 bầy cá mái thì nó cũng cắn gần chết hết vì nó to con gấp 2 lần những con mái khác.

Mình thua rồi giờ chỉ nuôi nó 1 mình thôi. Sẵn mình hỏi luôn cá guppy Thái mà 10k/con là thì có đúng cá Thái ko? hồi sáng đi mua thêm đống Guppy thì thấy có bán loại 10k/con đúng là rất đẹp và to gấp 2 lần so với guppy bình thường, nếu đúng mình sẽ mua về nhân giống.
Thanks các bạn.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Up lên lại con cá này giờ đã chịu 1 cá cá trống, khó khăn lắm mới tìm được con trống đủ to để trị nó, các bạn cho mình hỏi khi cá đẻ xong thì vớt cá trống hay cá mái ra? hay với hết cả 2 được ko? vì mình đang ép 2 con trong chậu thuỷ tinh nhỏ đường kính khoảng 20cm thôi.

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Đầu tiên là vớt cá mái ra, sau đó đợi cá con đã bơi ngang hết(thường là3 ngày) rồi vớt cá trống ra. Thân.
Lâu lắm mới thấy bạn, chúc may mắn.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Đầu tiên là vớt cá mái ra, sau đó đợi cá con đã bơi ngang hết(thường là3 ngày) rồi vớt cá trống ra. Thân.
Lâu lắm mới thấy bạn, chúc may mắn.
Thanks bạn nha, mà bạn giải thích cho mình hiểu bơi ngang là sao được ko? chớ lúc cá con mới đẻ sẽ bơi như thế nào? và tại sao lại vớt cá mái ra trước rồi sau đó mới vớt cá trống? để cá trống bảo vệ con hả? chậu thuỷ tinh nuôi mỗi 2 con trống mái này thôi nên mình nghĩ ko cần phải bảo vệ, có thể vớt ngay cả 2 con ra sau khi cá con nở được ko bạn? mình sợ chậu nhỏ quá, để lại con trống nó to quá lỡ vô tình nó quẫy đuôi thôi cũng ngỏm hết vài con cá con.

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Thanks bạn nha, mà bạn giải thích cho mình hiểu bơi ngang là sao được ko? chớ lúc cá con mới đẻ sẽ bơi như thế nào? và tại sao lại vớt cá mái ra trước rồi sau đó mới vớt cá trống? để cá trống bảo vệ con hả? chậu thuỷ tinh nuôi mỗi 2 con trống mái này thôi nên mình nghĩ ko cần phải bảo vệ, có thể vớt ngay cả 2 con ra sau khi cá con nở được ko bạn? mình sợ chậu nhỏ quá, để lại con trống nó to quá lỡ vô tình nó quẫy đuôi thôi cũng ngỏm hết vài con cá con.
Cá bột lúc mới nở sẽ treo mình trên mặt nước, sau hai ba ngày thì chúng bắt đầu bơi ngang.
Cá trống bảo vệ trứng. Cá mái thừa lúc cá trống không để ý thì bơi tới ăn trứng, nên vớt cá mái ra để bảo toàn số lượng trứng. Cá trống để lại chăm sóc cá bột.
Bạn có thể vớt 2 con ra sau khi cá ép đẻ xong. Nếu bạn vớt cá trống sau khi trứng nở thì sợ làm động nước chết cá bột thôi.

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Cá bột lúc mới nở sẽ treo mình trên mặt nước, sau hai ba ngày thì chúng bắt đầu bơi ngang.
Cá trống bảo vệ trứng. Cá mái thừa lúc cá trống không để ý thì bơi tới ăn trứng, nên vớt cá mái ra để bảo toàn số lượng trứng. Cá trống để lại chăm sóc cá bột.
Bạn có thể vớt 2 con ra sau khi cá ép đẻ xong. Nếu bạn vớt cá trống sau khi trứng nở thì sợ làm động nước chết cá bột thôi.
Ok thanks bạn rất nhiều.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo