Cửu sừng mắt đỏ nuôi với phát tài

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Nhà mình có nươi con phát tài khoảng 2 năm dài 30cm, nuôi 1 hồ 1 mình nó nay muốn bỏ thêm 1 csmđ be bé 10cm vào nữa đc ko. Nghe nói cửu sừng biết lên thở như cá lóc vậy,thế có nuôi chung đc ko. Cá tài chỉ có lọc bông, thay nước 1 lần là 100% ko biết csmđ có chịu nop63i không

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Đúng là cửu sừng có thể thở như cá lóc mà bạn nói, nó không cần nhiều oxi, tuy nhiên chỉ sợ con phát tài của bạn nó cắn con cửu sừng 1 phát là..... lìa đời.
Còn việc thay nước 100% chỉ cần nước đã xử lý hết clo, thì cửu sừng vẫn có thể chịu tốt hơn so với các loài cá khác

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Đúng là cửu sừng có thể thở như cá lóc mà bạn nói, nó không cần nhiều oxi, tuy nhiên chỉ sợ con phát tài của bạn nó cắn con cửu sừng 1 phát là..... lìa đời.
Còn việc thay nước 100% chỉ cần nước đã xử lý hết clo, thì cửu sừng vẫn có thể chịu tốt hơn so với các loài cá khác
mình nghe ng ta nói cửu sừng có thể tái lại các chi kể cả tim mà, vậy tóm lại có nuôi được không anh?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
mình nghe ng ta nói cửu sừng có thể tái lại các chi kể cả tim mà, vậy tóm lại có nuôi được không anh?
phụ thuộc vào con phát tài của bạn đó, bạn nuôi nên bạn sẽ là người hiểu tâp tính con phát tai của bạn dữ hay hiền mà, cái đó mình không đảm bảo, nó ko cắn thì ok, nó cắn là xong.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
phụ thuộc vào con phát tài của bạn đó, bạn nuôi nên bạn sẽ là người hiểu tâp tính con phát tai của bạn dữ hay hiền mà, cái đó mình không đảm bảo, nó ko cắn thì ok, nó cắn là xong.
Con phát tài đó mình nuôi nó từ 2 ngón với chép nhật, 1 tuổi dữa quá tách ra ở 1 mình đến h, kệ có gì dữ quá thì mình bò con csmđ zo lu, con csmđ sống trong lu được không?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo