Con nào dọn bể sạch mà ít ị vậy mấy bác

Con nào dọn sạch bể mà ị ít hơn lau kiếng ?

• Cá tỳ bà bướm đốm

Bình chọn: 0 0.0%
  • Cá bống nô lệ vàng

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Như tiêu đề trên , em có cái hồ kiếng mini 30x30x30 , như cái hồ người ta làm thủy sinh mini ý , mình nuôi x2 bảy màu , hòa lan , kiếm , ngựa vằn , neon xanh với rambo xanh , cho mình hỏi là con nào dọn bể sạch nhất trong 2 con này ạ ? Tỳ bà bướm hay cá bống vàng ạ ? Con lau kiếng vừa thay nước xong sau 1 ngày lại dơ nữa rồi , chưa kịp cho ăn nữa mà dơ rồi , cá nhỏ cũng ị ít lắm mà. Mình mua cá ở CLB Sinh vật cảnh phường 2 Thị xã Tây Ninh , có bán 2 loại đó , tỳ bà dài 5cm , bống dài 3cm , nghe sau này bống mút nhớt nhưng mấy con cá nhỏ nó có mút luôn không ạ ?
Nhân tiện giới thiệu luôn ae chỗ bán cá này , cửa hàng cá khá cao cấp , thủy sinh đầy tiệm... Ai ở Tây Ninh có điều kiện ghé ở đây nhé.

kiholove

Thành Viên Mới
bể của bạn gần giống bể nhà mình mà mình không nuôi lau kiếng hay tì bà mà nuôi vài con tép nhỏ cho nó nhặt thức ăn thừa, không bẩn mà đỡ sợ nó ăn hay cắn cá

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
bể của bạn gần giống bể nhà mình mà mình không nuôi lau kiếng hay tì bà mà nuôi vài con tép nhỏ cho nó nhặt thức ăn thừa, không bẩn mà đỡ sợ nó ăn hay cắn cá
Ở chỗ mình tép mồi tép cảnh còn kiếm ko ra , nên mình mới kiếm mấy con này. Cơ mà mình thích con tì bà bướm đốm hơn vì nó sạch , nhưng thấy con bống nô lệ lại dọn sạch hơn mà lớn lên nghe là mút nhớt , mình nuôi cá nhỏ vậy nó có mút ko nhỉ ?

kiholove

Thành Viên Mới
thôi bạn ơi, mình k nuôi tép cảnh mà nuôi tép bắt ở suối ý, nó trong suốt trong bể cá, đố con cá nào phát hiện ra

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
thôi bạn ơi, mình k nuôi tép cảnh mà nuôi tép bắt ở suối ý, nó trong suốt trong bể cá, đố con cá nào phát hiện ra
Mình đã xin được vài con tép mồi từ nhà bạn mình , dù mình có bỏ cây giả vào nhưng trưa nay thấy chỉ còn 2 em , 3 em kia bị bảy màu tranh giành cắn rách luôn :(

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
mà con tép có nhỏ và trong khôg? nó có bị thương trước khi bỏ vào bể không?
Con nhỏ bị làm thịt hết , con to vẫn còn , dòm thấy cũng trong , trước khi cho vô bể vẫn khỏe mạnh , mình xin ở nhà bạn nuôi la hán có hồ nhỏ riêng để nuôi tép , vì ra tiệm cá kiếm ko có.

kiholove

Thành Viên Mới
bạn nên cho bảy màu ăn đầy đủ, nghiền thức ăn viên ra tránh để nó đói ăn mất tép. mà bạn đã nuôi bảy màu , hòa lan , kiếm , ngựa vằn , neon xanh với rambo xanh mà còn nuôi thêm tù bà bướm hay nô lệ nữa thì chật lắm, nên nuôi vài con tép nhỏ thôi nha. good luck ;)

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
bạn nên cho bảy màu ăn đầy đủ, nghiền thức ăn viên ra tránh để nó đói ăn mất tép. mà bạn đã nuôi bảy màu , hòa lan , kiếm , ngựa vằn , neon xanh với rambo xanh mà còn nuôi thêm tù bà bướm hay nô lệ nữa thì chật lắm, nên nuôi vài con tép nhỏ thôi nha. good luck ;)
Trước khi cho vào vẫn ăn đầy đủ , vừa cho ăn xong , 10p sau mới thả tép vô , chắc ham ăn quá. Mình thấy mấy con kia cũng nhỏ mà , thôi kệ chắc nuôi con tỳ bà bướm cho lành.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Chắc khỏi mua tỳ bà nữa , thấy con tép nhặt đồ ăn thừa rồi , con 7 màu lại gần bị con tép đuổi nó đi :D , chắc khỏi phải lo về cá dọn hồ rồi.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo