Cho mình hỏi về lọc vi sinh

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mình có cái hồ kiếng nhỏ để bàn , mình chỉ dùng sủi , nhưng mình làm biếng thay nước nên định mua cái lọc vi sinh , cho mình hỏi giá cả của nó loại nào phù hợp nhất cho hồ mini ? Cách sử dụng như thế nào ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Mình có cái hồ kiếng nhỏ để bàn , mình chỉ dùng sủi , nhưng mình làm biếng thay nước nên định mua cái lọc vi sinh , cho mình hỏi giá cả của nó loại nào phù hợp nhất cho hồ mini ? Cách sử dụng như thế nào ?

Loại nhỏ nhất giá khoảng 30k
Cách dùng là phải có máy sủi oxi ( mà bạn đã có sẵn) gắn ống zô là xong

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Thank ad nhé , em có sủi sẵn nên chắc chỉ cần gắn zô thui.
Mà mua về có cần chùi rửa hay gì không ạ ? Em nghe nói mua về phải ngâm muối gì đó.

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
Mình cũng có hồ nhỏ nuôi riêng các loại cá nhỏ như 7 màu,sọc ngựa,hột lựu,...có gắn sủi 2 vòi,cách 1 ngày phải dùng tay hút phân và cặn bẩn nếu không sủi đánh tan phân làm đục nước.
Bạn có thể nói rõ nó vận hành thế nào nhỉ,lọc đó hút phân vào trong lọc xong mình lấy ra đổ nếu đầy phân trong bô lọc à?sủi 2 vòi thì mua 2 cái lọc gắng vào luôn phải không? Cho xin tấm hình. cám ơn.

MrBi

Thành Viên Chính Thức
Mình cũng có hồ nhỏ nuôi riêng các loại cá nhỏ như 7 màu,sọc ngựa,hột lựu,...có gắn sủi 2 vòi,cách 1 ngày phải dùng tay hút phân và cặn bẩn nếu không sủi đánh tan phân làm đục nước.
Bạn có thể nói rõ nó vận hành thế nào nhỉ,lọc đó hút phân vào trong lọc xong mình lấy ra đổ nếu đầy phân trong bô lọc à?sủi 2 vòi thì mua 2 cái lọc gắng vào luôn phải không? Cho xin tấm hình. cám ơn.
Lọc nó sẽ lọc các thứ từ phân cho tới những thứ dơ khác. Mua vừa lọc vừa sủi tuỳ vào hồ mà mua công suất lớn hay nhỏ

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo