Help Cho hỏi về vài con dọn bể

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mình ra tiệm thủy sinh , định mua vài em chùi hồ vì con lau kiếng ị nhiều quá , dơ cái hồ , lo mấy em neon , mình thấy người ta có bán tỳ bà bướm , nô lệ vàng , bút chì , chuột thái thường và albino , con nào cũng 15k , định mua hết luôn cho cái hồ sạch , nhưng cho em hỏi là :
1/Nô lệ nuôi lớn nó có mút cá nhỏ như 7 màu không ? Mình nghe là nó mút nhớt nhưng cá nhỏ nó có mút luôn không ạ ?
2/Mấy con này ăn gì ạ ? Nếu ăn rêu thì phải làm sao để có rêu ạ ? Em nuôi hồ thường , không thủy sinh gì cả , em bật đèn điện thoại vào hồ lâu dài thì rêu có xuất hiện không ạ ?
3/Nuôi chung hết luôn mấy con này có tốt ko ạ ? Và con nào ị nhiều ngang bằng lau kiếng ạ ?

kiholove

Thành Viên Mới
chẳng chịu nghe mình gì hết, bạn cứ mua mà nuôi đi, sẽ thấy kết quả thôi à. trả lời:
1. có khả năng khi đêm cá bảy màu ngủ nó sẽ mút, chìu bể=>>cá bị trầy xước=>>chết hàng loạt. ok
2. mấy con này ăn tạp. nên mua thức ăn nghiền nhỏ (5000/1 lọ) cá ăn không hết thì chìm xuống bọn nó ăn, muốn có rêu thì ít chùi bể để cho bọn nó liếm. vui vui nó sẽ ăn cá nhỏ. nhưng cá chuột và cá tỳ bà bướm đều MÚT NHỚT của cá khác.
3. mình chưa nuôi hết nên không biết. ị thì mấy con này ị ít hơn lau kiếng, ít nhất là tỳ bà bướm.
PHƯƠNG PHÁP TỐI ƯU: NUÔI TÉP BẮT Ở SUÔI NHỎ(TÉP ĐỒNG)
chúc bạn thành công

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
chẳng chịu nghe mình gì hết, bạn cứ mua mà nuôi đi, sẽ thấy kết quả thôi à. trả lời:
1. có khả năng khi đêm cá bảy màu ngủ nó sẽ mút, chìu bể=>>cá bị trầy xước=>>chết hàng loạt. ok
2. mấy con này ăn tạp. nên mua thức ăn nghiền nhỏ (5000/1 lọ) cá ăn không hết thì chìm xuống bọn nó ăn, muốn có rêu thì ít chùi bể để cho bọn nó liếm. vui vui nó sẽ ăn cá nhỏ. nhưng cá chuột và cá tỳ bà bướm đều MÚT NHỚT của cá khác.
3. mình chưa nuôi hết nên không biết. ị thì mấy con này ị ít hơn lau kiếng, ít nhất là tỳ bà bướm.
PHƯƠNG PHÁP TỐI ƯU: NUÔI TÉP BẮT Ở SUÔI NHỎ(TÉP ĐỒNG)
chúc bạn thành công
Xin lỗi nhưng tài khoản này có 2 người , bạn kia có cái hồ rộng , như cái hồ người ta nuôi cá chép vậy , bạn này nuôi cá to như ông tiên , hỏa tiễn nên không nuôi tép được.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo