Cho hỏi về cách nuôi cá molly , bình tích trong lu

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Như tiêu đề trên , em có cái lu (kiểu như cái khạp vậy) , cũng nhỏ hơn lu người ta làm nước mắm nhiều (ko biết miêu tả sao nên nói đại vậy :D) , em nuôi 2 con molly với 2 con bình tích trong cái lu đó (có rong và bèo thường và bèo tấm luôn) , nước đã xử clo , cho ăn 2 lần/ngày , nhưng sau 2 ngày thì bình tích chết , 2 con kia vẫn khỏe , mua thêm 2 con bình tích , chết tiếp mua thêm 2 con molly chết nữa , nhưng 2 con kia vẫn bình thường , cá mình mua ở tiệm , không có bệnh , thường sau 2 ngày là chết , chắc không phải do sock nước đâu nhỉ ?
Mình mới mua thêm 1 lứa molly con (nhỏ bằng mấy con hòa lan với mún) 10 con/20k , cho mình hỏi là cá molly với bình tích sao nó hay bơi ở trên mà hớp mặt nước quài vậy , như cá bị thiếu oxi vậy , thấy nó hớp không có bọt , bơi cũng bình thường , không như cá sắp chết , gõ vẫn chạy mà , vậy là sao ạ ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Có thể lô cá bạn mua ở tiệm đó cá nuôi dưới ao, hồ xây lót bạc... mới lên hồ kính sẽ hay chết. Đặc biệt dấu hiệu lô cá của bạn cứ toàn bơi trên mặt nước là cá yếu rùi. Kinh nghiệm chọn cá, nên chọn những con bơi linh hoạt ở tầng giữa hồ.

1 số cửa hàng chỉ nhập cá từ những nguồn đã thuần dưỡng cá trên hồ kính lâu ngày thì lúc đó cá sẽ khoẻ và sống rất dai.
Moly, bình tích, trân châu hơi yếu, ban có thể chọn các loại sau đây mạnh khoẻ, sống dai hơn như: Hoà Lan, hồng kim, hạt lựu...

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo