Cho hỏi về cách cho cá ăn dưa leo

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mình muốn cá bút chì , nô lệ với chuột albino ăn dưa leo , vì mình nghe dưa leo tốt cho cá , và mình thấy người ta thường cho pleco (loại có râu) với chuột mỹ , otto ăn , nếu thả xuống thì mấy con kia có ăn không ?
Và cho mình hỏi nữa là cá hồng đào (cá gấu trúc) mình nghe rất dữ nhưng nuôi với mập cảnh size nhỏ ổn không ạ ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Theo mình nghĩ cá gấu trúc nuôi với mập cảnh size nhỏ được nhé
Còn cái thức ăn dưa leo thì bạn phải tự thử nghiệm, ví dụ cho pleco ăn dưa leo, sau đó trong hồ những con như nô lệ sẽ mắc chước dần dần ( hên xui)

netalltheway50

Thành Viên Mới
mình thấy ng ta cho ăn bông cải rùi còn dưa leo thử cắt đốt dày dày bỏ vào xem , 1 hồi nó ko ăn thì chịu thui :D
cá hồng đào hình như khác cá gấu trúc mà bro , cá gtt nghe nói ko nên nuôi với mấy cá nhỏ

[ hết nuôi lóc r hả :( ]

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
mình thấy ng ta cho ăn bông cải rùi còn dưa leo thử cắt đốt dày dày bỏ vào xem , 1 hồi nó ko ăn thì chịu thui :D
cá hồng đào hình như khác cá gấu trúc mà bro , cá gtt nghe nói ko nên nuôi với mấy cá nhỏ

Bự quá mần thịt rồi , hehe :D

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực

Cá hồng đào là con cá gấu trúc bơm màu đó bạn , nó hơi giống hồng két.
Con này là anh đào , nhưng cũng có tên là hồng đào , nên đừng nhầm :
http://thienduongcacanh.com/threads/ca-rau-anh-dao-ca-hong-dao.380/

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Theo mình nghĩ cá gấu trúc nuôi với mập cảnh size nhỏ được nhé
Còn cái thức ăn dưa leo thì bạn phải tự thử nghiệm, ví dụ cho pleco ăn dưa leo, sau đó trong hồ những con như nô lệ sẽ mắc chước dần dần ( hên xui)
Vậy cá gấu trúc nuôi với hồng nhung , cánh buồm , tứ vân , ngựa vằn , hồng cam được không ạ ?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo