chim chào mào

nguyen viet cuong

Thành Viên Mới
các bác cho e hỏi vấn đề nhỏ này nhé. em có 1 chú CM bổi, nuôi cũng khá dạn rồi, nhưng không hiểu sao cứ mỗi lần nghe chim CM khác hot thì nó lại nhảy loạn hết cả lên và chủ yếu hướng về phía tiếng chim đó chứ không đứng chơi lại, bác nào biết có cách khắc phục tính này cuẩ em nó thì bày cho e với nhé. tks. !!!

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Lúc nghe chim chào mào khác nó nhảy loạn nhưng có hót đáp trả không, và lúc nghe chim khác hot từ xa nó nhảy loạn hay là để nó thấy mặt con khác hot nó mới nhảy loạn vậy bạn?

nguyen viet cuong

Thành Viên Mới
Lúc nghe chim chào mào khác nó nhảy loạn nhưng có hót đáp trả không, và lúc nghe chim khác hot từ xa nó nhảy loạn hay là để nó thấy mặt con khác hot nó mới nhảy loạn vậy bạn?
nó nhảy loạn nhưng lâu lâu nó đậu vào cây thì vẫn hót xong lại nhảy tiếp, trước giờ e chưa gặp trường hợp này bao giờ cả. :( trường hợp nó thấy chim nhưng ở xa thì nhảy, ở gần thì nó đứng lại cự. không nhảy nữa. không biết bác gặp trường hợp này chưa nhỉ???

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Theo như bạn mô tả thì đây là chuyện bình thường, chim khi nghe hót mà cù rụ đứng im mới là đồ vứt đi.Nên bạn cứ an tâm nhé, trừ khi chào mào bạn nhảy loạn xạ theo kiểu hoảng sợ, tung tróc đầu mới đáng lo sợ.
Theo như bạn mô tả thì chào mào bạn bình thường và vẫn tốt. Còn nếu bạn vẫn lo sợ thì cho cái video lúc nó nhảy khi nghe chim khác hót, mình xem phán cho chính xác nhé

cent

Thành Viên Chính Thức
nó nhảy loạn nhưng lâu lâu nó đậu vào cây thì vẫn hót xong lại nhảy tiếp, trước giờ e chưa gặp trường hợp này bao giờ cả. :( trường hợp nó thấy chim nhưng ở xa thì nhảy, ở gần thì nó đứng lại cự. không nhảy nữa. không biết bác gặp trường hợp này chưa nhỉ???
bt mà.cm ngta nuôi 2 con.chứ ai nuôi 1.tại nó buồn tình đó thôi.kiếm thêm em nữa cho nó h0t với nhau

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo