Cây sang – giàu sang phú quý

ducloccayxanh

Thành Viên Mới
Ngày nhỏ thường hay hái quả Sang ăn. Không có một mùi vị chính thức, cũng khó mà mô tả. Những hạt Sang có màu trắng khi còn non, còn khi già, tức là khi lớp vỏ đỏ mở nở bung ra, để lộ những chùm hạt đen tuyền. Hạt Sang non ăn ngòn ngọt, còn hạt già có thể phơi khô và rang ăn cũng khá bùi và thơm. Nhưng người ta thường nhớ đến cây Sang dưới góc nhìn thẩm mỹ nhiều hơn là ẩm thực. Nó cũng không phải loài cây được nhiều người biết đến, và không giống như nhiều loài cây hoa rừng khác, Sang ít có cơ hội xuống phố. Những chùm quả nở bung đỏ chót giữa cơ man màu xanh cây lá như những nét điểm xuyết nổi bật, như những chiếc khuy áo sáng rực điệu đà trên một nền vải tông màu lạnh.
Cây Sang mang ý nghĩa: "Giàu sang phú quý".

Cây Sang ĐK 30 Cao 6m

Cây Sang BonSai

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Bạn giới thiệu cây thì đừng bấm vào "Mua bán cây cảnh" , bạn bấm vào "Cây cảnh" , "Kĩ thuật chăm sóc cây cảnh" để đăng bài nhé , đăng bài phải đúng nơi để rõ mục đích.

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Cảm ơn bạn đã chỉ cho mình nha. Mình là thành viên mới nên có nhiều cái vẫn chưa rõ.
Lưu ý thêm, đăng bài cấm chèn link website khác, những bài đăng link mục đích SEO mình đã xoá

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo