Help Cấp cứu giúp em cá ba đuôi bị khoét mắt

yentam2910

Thành Viên Mới
êmm mới tập nuôi cá ba đuôi đầu lân,to bằng cái trứng gà,nhỏ hơn chút cũng có,tổng cộng 7 con ba đuôi,với con cá lau kiếng,và 1 con chép màu trắng cam size nhỏ 2 ngón tay.
do cúp điện 2 con ba đuôi to chết,em mới đi mua 2 con chép vàng cam,khá to,size dài bằng bàn tay.
chỉ 1 ngày sau,em phát hiện đàn cá ba đuôi của em con thì bị tanh bành đuôi,mắt bị khoét,rồi cả con chép cũng bị rỉa bấy nhầy vây.
em ko biết em đã mua trúng loại chép gì mà sao nó ác quá,mọi người biết chỉ giúp em cá ba đuôi ko đc nuôi chung với loài chép nào?em ra tiệm hỏi ngta nói cá chép nuôi chung ba đuôi đc ,vậy mà kết quả hồ em giờ toàn ba đuôi bị khoét mắt,sắp chết hết rồi.
mọi người giúp em nhé!em chân thành cảm ơn!

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
cá chép tùy con, trường hợp này bạn nên loại bỏ con cá chép đó đi

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
anh ơi anh có biết loại cá chép nào hiền ko anh?tại em ko có rành.anh chỉ giúp em nhé
tùy con chứ ko phải tùy loại nha bạn, có thể chọn con cá chép khác về nuôi chung, lâu lâu mình cũng thấy có trường hợp gặp trúng con có tập tính dữ như thế

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
Tốt nhất ko nuôi chép với 3 đuôi bạn nhé. Đúng là tùy con dữ hay hiền nhưng phòng trước cho chắc lũ chép mà đói lên thì gần như hiền cũng thành quái thú

yentam2910

Thành Viên Mới
Tốt nhất ko nuôi chép với 3 đuôi bạn nhé. Đúng là tùy con dữ hay hiền nhưng phòng trước cho chắc lũ chép mà đói lên thì gần như hiền cũng thành quái thú
dạ em cảm ơn!
sẵn cho em hỏi cá ba đuôi ngoài màu vàng và đỏ có màu khác ko ạ?
chỗ em ở ko thấy bán màu khác
hum bữa em đi ngoài đường thấy cá ba đuôi màu xanh

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
êmm mới tập nuôi cá ba đuôi đầu lân,to bằng cái trứng gà,nhỏ hơn chút cũng có,tổng cộng 7 con ba đuôi,với con cá lau kiếng,và 1 con chép màu trắng cam size nhỏ 2 ngón tay.
do cúp điện 2 con ba đuôi to chết,em mới đi mua 2 con chép vàng cam,khá to,size dài bằng bàn tay.
chỉ 1 ngày sau,em phát hiện đàn cá ba đuôi của em con thì bị tanh bành đuôi,mắt bị khoét,rồi cả con chép cũng bị rỉa bấy nhầy vây.
em ko biết em đã mua trúng loại chép gì mà sao nó ác quá,mọi người biết chỉ giúp em cá ba đuôi ko đc nuôi chung với loài chép nào?em ra tiệm hỏi ngta nói cá chép nuôi chung ba đuôi đc ,vậy mà kết quả hồ em giờ toàn ba đuôi bị khoét mắt,sắp chết hết rồi.
mọi người giúp em nhé!em chân thành cảm ơn!
cá ba đuôi bị khoét mắt ak?chuyện bình thuong thoi mình từng thấy cá ba đuôi bị khoét mắt nhiều rùi,do mắt cá to nên cá boi,mắt cá trúng vào vật nhon nên cá khoét mắt thì phải rùi:D

ARONAWA

Thành Viên Tích Cực
cá ba đuôi bị khoét mắt ak?chuyện bình thuong thoi mình từng thấy cá ba đuôi bị khoét mắt nhiều rùi,do mắt cá to nên cá boi,mắt cá trúng vào vật nhon nên cá khoét mắt thì phải rùi:D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo