Help Cần giúp đỡ về cá betta

Anh Toàn

Thành Viên Mới
tình hình là con cá betta của mình mới nuôi đc khoảng 1 tháng..gần đây thấy có hiện tượng cho cá ăn thì cá ăn rồi lại nhả ra..mặc dù mình đã nghiền nhỏ thức ăn cho cá ăn mà k hỉu sao ăn r cá lại nhả ra..giống như bỏ vào miệng cắn nát ra rồi lại nhả ra lại vây.mọi người tư vấn giúp mình vs

betta Jeff

Moderator
Thành viên BQT
triệu chứng cá ăn không tiêu . or có thể do ăn nhiều nên bị ọc ra lại .
bạn tạm ngừng cho ăn . ra tiệm thuốc tây mua vĩ metronidazole . cho 1 viên 250mg vào hồ bạn đang nuôi . bệnh này chữa kéo dài 4 ngày , trong thời gian đó không cho cá ăn .

- Metrodinazol loại 250mg(Mua ở tiệm thuốc Tây)

Anh Toàn

Thành Viên Mới
bạn tạm ngừng cho ăn . ra tiệm thuốc tây mua vĩ metronidazole . cho 1 viên 250mg vào hồ bạn đang nuôi . bệnh này chữa kéo dài 4 ngày , trong thời gian đó không cho cá ăn .

1 ngày cho 1 viên hay là chỉ cần cho 1 viên trong 4 ngày là đc vậy

Anh Toàn

Thành Viên Mới

bể với mực nước cao 35cm..chiều dài đáy bể là 25..chiều rộng là 15cm..chỉ nuôi 1 con bettta thôi..vậy mình cho uống thuốc thế nào ak..mỗi nagfy cho 1 viên hay là 1 viên dùng đc trong 4 ngày..chỉ cần bỏ vào hồ là đc hay fai cho cá ăn..help

cent

Thành Viên Chính Thức
cơ mà để cá đói 4 ngày có sao k z..sợ nó chết :3
con hp bạch tạng của tớ để nhịn đói 30ngày lý do về wê du ngoạn.tới khi về nhà hắn vẫn còn sống ngây nguẩy chỉ tiếc bộ đuôi hp 5.5mm bị cụt còn 1.00mm tất cả 18 con hp loại 1

cent

Thành Viên Chính Thức
Bettass ăn thực phẩm chế biến sẵn kh0ng có lợi,ngoài ra còn dẫn đến xình bụng.do khi vào dạ giày thực phẩm nở ra dẫn đến khó tiêu và biếng ăn.cá đá mà đi ăn chay đó là giải pháp hy hữu chống cháy tạm thời.k có time thì tớ chỉ cho cách.đi hốt ít cát xây nhà rưởc thật xạch phủ hết đáy bể từ 3-5mm mua trùng chỉ thả vào khoảng đầu ngon cái ca có tìm đồ ăn ở đáy bể.dành cho bể15x20x15.

Anh Toàn

Thành Viên Mới
cát xây nhà là cát mịn đó hả..vs lại hồ mình 35x20x25..mà mình lại thả đá dưới đáy hồ làm cảnh r..mà vậy sợ đục nước
Bettass ăn thực phẩm chế biến sẵn kh0ng có lợi,ngoài ra còn dẫn đến xình bụng.do khi vào dạ giày thực phẩm nở ra dẫn đến khó tiêu và biếng ăn.cá đá mà đi ăn chay đó là giải pháp hy hữu chống cháy tạm thời.k có time thì tớ chỉ cho cách.đi hốt ít cát xây nhà rưởc thật xạch phủ hết đáy bể từ 3-5mm mua trùng chỉ thả vào khoảng đầu ngon cái ca có tìm đồ ăn ở đáy bể.dành cho bể15x20x15.

cent

Thành Viên Chính Thức
Uhm.cát đ0ng nai.và loc cho bùn và rác ra vậy là 0k.vì nó mịn nên bề mặt có và đảm bảo nước sạch và trong đến 90% tớ cho ăn trùng chỉ và thay đổi thực đơn bằng cá mồi.bể loại nào cũng sài nền cát được b nhé.vs ít thôi hạn chế ngoáy cát trừ thay nuớc

kiemsilunbt

Thành Viên Mới
bể với mực nước cao 35cm..chiều dài đáy bể là 25..chiều rộng là 15cm..chỉ nuôi 1 con bettta thôi..vậy mình cho uống thuốc thế nào ak..mỗi nagfy cho 1 viên hay là 1 viên dùng đc trong 4 ngày..chỉ cần bỏ vào hồ là đc hay fai cho cá ăn..help
chắc bỏ 4 viên cho 4 ngày thôi

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo