Cần giúp đỡ cá bị rỉa đuôi và chết

ntquang

Thành Viên Mới
Hồ mình nuôi kiểu thủy sinh, bao gồm nền và cây thủy sinh. Trước đó có nuôi 1 đàn neon và cá 7 màu, cá lau kiếng, tất cả đều bình thường khở mạnh.
Sau đó mình bỏ cá lau kiếng đi thay bằng 2 con cá tỳ bà, mua thêm 2 con cá chuột gấu trúc, 2 con cá otto, và 6 con tép kiểng rc loại nhỏ.
Sau 2 3 hôm mình thấy có 1 con neon bị chết, rồi 1 con cá 7 màu bị gãy mất 1 vây 1 bên và sau đó cũng chết, hôm nay lại thấy 1 con neon bị rỉa mất đuôi, màu của các con neon không được đẹp mà nhạt đi. Cho mình hỏi nguyên nhân là do đâu, có thể do con nào gây ảnh hưởng đến các con khác không.

Nhà Nghèo Yêu Cá

Thành Viên Mới
otto thi rất hiền , còn tép RC nhỏ thì tất nhiên là ko , Tỳ bà thì chỉ lâu lâu hút nhớn bọn cá lớn hơn thôi ... thủ phạm ở đây có thể là con chuột gấu trúc ... chuột gấu trúc đặc tính của nó là rất siêng năng nhưng hay phá phách , cắn lá thủy sinh ( cái này mình chỉ suy diễn thôi nhé ) .... bạn để ý xem bạn có cho bọn nó ăn đủ thức ăn chưa ..... với lại bạn để ý trong hồ bạn con cá nào lanh nhất , bơi nhiều nhất ... nhiều khi nó bị tăng động hoặc tâm thân vì nhiệt độ hồ cá , môi trường sinh sống quá nhỏ hoặc tính trành giành lãnh thổ nên hay rỉa đuôi cá khác...

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo