Cách chọn cá betta đồng giỏi nhất vùng của người thái lan

phuclikebetta159

Thành Viên Mới
Cách 1:người Thái xưa kia khi chọn cá đồng để đá thì họ đặt một lóng trúc ngắn ( khoảng 5-8 cm ) và đục một lổ nhỏ vừa đủ cho cá betta vào xuống vùng nước có cá betta,khoảng 1 tuần sau quay lại,lấy ngón tay cái bịt lổ chỗ lóng trúc lại rồi đem về nhà đổ ra ( vì cái lóng trúc là vị trí thích hợp nhất để cá nhả bọt vào mùa sinh sản nên nó phải là con cá giỏi nhất vùng đó thì mới có đủ sức để chống lại mọi kẻ muốn xâm phạm lãnh thổ )
Cách 2:họ chặt một quả dừa để uống rồi đặt xuống vùng nước có cá betta ( lưa ý : ko dc bổ trái dừa ra ),khoảng 1 tuần sau qua lại,lấy tấm vải hoặc bàn tay bịt lổ trên trái dừa lại rồi đem về nhà đổ ra (vì trái dừa là vị trí thích hợp nhất để cá nhả bọt vào mùa sinh sản nên nó phải là con cá giỏi nhất vùng đó thì mới có đủ sức để chống lại mọi kẻ muốn xâm phạm lãnh thổ )
chúc các bạn thành công với hai cách này:rolleyes: (vì cái ày là mình viết theo trên mạng nên có j sai sót ae ko trách mình được đâu nha :p:D

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Mình vẫn ko hiểu? con trống nhả bọt vào chớ đâu có con mái đẻ trứng vào đâu thì xách đống bọt đó về làm gì?

phuclikebetta159

Thành Viên Mới
Mình vẫn ko hiểu? con trống nhả bọt vào chớ đâu có con mái đẻ trứng vào đâu thì xách đống bọt đó về làm gì?
nói ngắn gọn nhé :rolleyes: : cá trống chiến đấu với các con cá trong vùng để giành chỗ đó - cá trống - nhả bọt- giữ chỗ - dẫn dụ cá mái ( con cá trống giỏi nhất vùng mới giành được chổ :cool:

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
nói ngắn gọn nhé :rolleyes: : cá trống chiến đấu với các con cá trong vùng để giành chỗ đó - cá trống - nhả bọt- giữ chỗ - dẫn dụ cá mái ( con cá trống giỏi nhất vùng mới giành được chổ :cool:
Tức là trong đống bọt đó có cả con cá mái + cá trống trốn trong đó hả?

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo