Cách bắt cá ra làm lại hồ

quypham

Thành Viên Mới
em xin chào các anh , cho e hỏi là . hồ nhà em dài 1m cao 60 ngang 50 . e đang sài bộ lọc dàn mưa 6 ô . mà lúc làm hồ em đổ sỏi vào đấy hồ giờ nuôi cá ị phân cá dưới dáy hồ nhiều quá , e k hút hết phân được . giờ e muốn lấy hết sỏi ra . rồi dán đấy hồ lại . trong hồ e nuôi ngân long với hồng két . không biết bắt cá ra có ảnh hưởng gì đến cá không anh . mà cách bắt cá ra làm sao để cho cá không bị stree ạ . nhà e có thùng mút dài 60cm e định bỏ 2 em ngân long vào đó được không anh . cám ơn đả đọc bài

gra712

Thành Viên Chính Thức
Trước tiên bạn lấy 1/2 nước trong hồ ra thùng mút sau đó lấy 1 cái thau múc cả cá lẫn nước cho nhè nhẹ vào thùng, xong r lấy hết nước trong hồ ra thùng/chậu khác, rửa sạch phân lấy hết sỏi ra r vsinh sơ hồ, vsinh xong cho phần nước cũ vào r đem cá vào hồ như lúc lấy ra, dùng ống cho hết phần nước cũ từ từ vào hồ, Cách này hạn chế stress nhiều lắm đấy nhé, nếu muốn thay nước thì chỉ cho thêm 1/3 nước mới vào hồ thôi

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Có thể dùng bịch ni long to, lùa cá lẫn nước vào bịch. đưa sang hồ khác đã xử lý nước tốt

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo