Help Các bác giúp e về cá hồng két với

nhoktolove

Thành Viên Mới
tình hình là nhà e có nuôi 4 e cá hồng két nhỏ với 1 cá lau kiếng.. 1 tuần qua mọi chuyện e đẹp.bổng nhiên hôm nay e phát hien cá lau kiếng bị chết.. 4 e kia thì ko thèm ăn mặc dù đã 3 ngày k ăn..mấy lần trước vẫn ăn bình thường.mà có hiện tượng hay nằm yên 1 chổ.. hồ e vẫn chạy máy sục và oxi đầy đủ nước thì ko đục vẫn trong.. hồ thì đặt vị trí thoáng mát.
e mới nuôi nên k rành các bác giúp e với,.. mà sao hồng két cứ lũi lũi vào các máy lọc nước là sao ta..
thanks các bác trước

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
Cá về nhát hoặc thời tiết lạnh wa đó mak. Nếu có sưởi bạn cắm vài ngày thử xem. Nhiệt độ từ 28 đến 30 độ thoy.

nhoktolove

Thành Viên Mới
thanks bác nha
sáng dậy 4 em hồng két lăn ra chết rùi mà k biết bệnh gì.. đợt cá lau kiếng chết e thấy đuôi có lớn trắng trắng
hồng két e nhìn kĩ cũng vậy
hay bị nấm ta.. đang tính rửa hồ nuôi lại các bác nghĩ sao

cuonglongthieugia

Moderator
Thành viên BQT
thanks bác nha
sáng dậy 4 em hồng két lăn ra chết rùi mà k biết bệnh gì.. đợt cá lau kiếng chết e thấy đuôi có lớn trắng trắng
hồng két e nhìn kĩ cũng vậy
hay bị nấm ta.. đang tính rửa hồ nuôi lại các bác nghĩ sao
Vậy là chắc nấm r. bạn bỏ muối hột ngâm 2 ngày r đổ hết nước phơi nắng 1 ngày nhé. Mùa này nuôi nên theo dõi thường xuyên mấy em nó w nên cắm sưởi để khỏi " Tiền mất tật mang " nhé. Thân

nhoktolove

Thành Viên Mới
e mới thay nước và bỏ muối vào e còn nhỏ thêm mấy giọt khử clo.tính nuôi lại hồng két nhỏ.
e cho ăn cá mồi nên nhìu khi cá bị máy hút vào nên chết làm ô nhiểm..
lần này e tính mở đèn từ 18h-10h đêm..sau đó từ 10h đêm cho chạy cây sưởi tới sáng vậy có ổn k bác

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo