Các bác cứu em con cá hổ inđô nhà em không ăn

đạt lê

Thành Viên Mới
:( chào các bác thông thái..em mới lấy con cá hổ indo của ông anh side 17,mới về được 3 ngày hôm đầu cũng bơi lội tung tăng đến hôm thứ 2 là bơi ít đi rúc xuống đáy bể nằm mà thirng thoảng lại cọ mình xuống đáy bể như bị ngứa hay bật j đó,và không chịu ăn j.mặc dù e đã hỏi ông anh về đồ ăn của nó và cho nó ăn đồ ăn quen thuộc là tôm,cá mồi...nhưng nó k chịu ăn và cũng k tỏ ra muốn ăn con khác tranh nhau mà nó lảng tránh như sợ sệt mà bể e có 1 con rồng và đôi cá két nhưng chúng cũng hiền..các bác cho e kinh nghiệm xem giờ e nên như nào với nó ạ huhuhu...:(:(

Paradise Fish

Moderator
Thành viên BQT
Theo miêu tả của bạn,cá có biểu hiện bị nấm.
Bạn thay nước mỗi ngày 30% và cho một ít muối vào.
Còn về cá bỏ ăn thì bạn kiên nhẫn chờ đợi thêm.Cơ bản nó đói phải ăn để sinh tồn.Tập tính của indo nhút nhát hay núp như thế.Đó không phải là bệnh.

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
Theo ý kiến của mình thì k hẳn là bị nấm vì cá nhà mình nó cũng lâu lâu hay cọ như vậy nhưng được cái e nó chịu ăn :)
Có thể do nước ( mỗi vùng mỗi khác ) nên bạn cũng nên thay nước 30% mỗi ngày và kèm theo 1 chút muối (1/4 thìa cafe) cho chắc.
Lưu ý : đừng lạm dụng muối wá nhỉu vì nó hãm sự tăng trưởng của cá
Cá hổ thích thay nước nên đôi khi bạn cũng phải chịu thương chịu khó để sau này chịu khổ vì nó cũng là điều tốt :D

phanmanhdat

Thành Viên Mới
con cá hô nhà mình mới mua hôm kia đến hôm nay cũng bị tình trạng tương tự như vậy và nó còn bị 2 con hồng két đánh nữa nên mình cũng sợ rằng nó sẽ bỏ ăn hiện tại bây giờ cháu nó đang chửi góc bể

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo