Help Cá vàng của em bị gì thế ạ

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
hôm qua em mới mua hai chú cá vàng nho nhỏ (đằng sau công viên Lê Thị RIêng) tối hôm qua cho ăn khá nhiều nên sáng nay thấy một em cứ nổi lên rồi cố gắng bơi xuống khoảng 5phút rồi nổi lên tiếp
cá em bị gì và cách chữa làm sao anh em chỉ cho em vs :(

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
sình bụng thì f ^^ bệnh này koi bộ khó chữa ak tham khảo được exp của 1 pax bên web cá khác chỉ :
1.Cho e nó ra riêng 1 hồ # và cho sục khí mạnh và muối vào để trị liệu.
2.Thì dùng men tiêu hóa hoặc Metrodanizole bơm vào mồm nó .
Chỉ có z thui còn không hít thì xác định là e nó @@ , nên ra tiệm mua cá mới là biện pháp giảm bùn .
Chúc bạn may mắn .

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
sình bụng thì f ^^ bệnh này koi bộ khó chữa ak tham khảo được exp của 1 pax bên web cá khác chỉ :
1.Cho e nó ra riêng 1 hồ # và cho sục khí mạnh và muối vào để trị liệu.
2.Thì dùng men tiêu hóa hoặc Metrodanizole bơm vào mồm nó .
Chỉ có z thui còn không hít thì xác định là e nó @@ , nên ra tiệm mua cá mới là biện pháp giảm bùn .
Chúc bạn may mắn .
cám ơn bạn sáng giờ mình không cho ăn em ấy đỡ rồi ;)

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
Cá e bị ăn quá no nên trướng bụng ra mua men tiêu hóa bơm cho bé nó và ko cho ăn nha em khi nào bé nó hồi phục hoàn toàn thì hả cho ăn ít từ từ nha. Chú ý ko cho cá vàng ăn quá nhìu nha e

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Cá e bị ăn quá no nên trướng bụng ra mua men tiêu hóa bơm cho bé nó và ko cho ăn nha em khi nào bé nó hồi phục hoàn toàn thì hả cho ăn ít từ từ nha. Chú ý ko cho cá vàng ăn quá nhìu nha e
thanks anh em bỏ đói nó buổi sáng nên đỡ rồi anh ạ

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
có phải là bơi nghiêng 1 bên không bạn cá mình cũng thế mà mình không biết cứ cho ăn em nó bị vậy đã là 3 ngày rồi sao giờ ae

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
Chắc bị bong bóng hay đường ruột cho cá nhìn đói 2 ngày hạ mực nước thấp ngập lưng cá ra mua 1 vĩ thuốc metronidazole liều dùng là 1 viên cho 20 lít nước ngâm trong 2 ngày liền đi.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo