Cá sống chung!!!

Đặng Cao Vinh

Thành Viên Mới
Em có nuôi 1 con cá chép nhật . trong hồ thì nuoi them 1 con cá lau kính , va 1 con cá 3 đuôi . em thấy ca chép xuất hiện nhìu vết cắng ngay vây . cho em hỏi là cá chép nuôi chung với cá lau kính dc không . thấy cá lau kính hay chuôi vào vây đuôi cá chép mà hk bít lam sao . ai có thể tư vấn em với . thanks !!!!

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
mình thấy tình trạng này rồi.Cá chép bạn bị trầy là do cá chép lại gần lau kiếng và lau kiếng bơi đi mạnh trúng ngay da cá chép nên bị trầy đấy bạn

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
bỏ con lau kiến đi bạn, nó hung lắm, mút nhớt chết cá chép đấy. Con đó dọn ít mà ỉa nhiều, ức chế. Nhà mình lúc trước nuôi con thả vào hồ kính sứt mẻ cũ xì đã lên rêu cho nó ở, vào tháng to bằng cùm tay cho vào với thằng rồng. Nó mút nhớt thằng rồng trắng bệch ( nhưng ko chết) bực quá đem nướng luôn. Thịt nó khá ngon, như thịt gà vậy:p
mấy em ba đuôi, chép để nó tự lành, cho ăn thêm tôm, trùn chỉ,... tẩm bổ em nó.:D

Đặng Cao Vinh

Thành Viên Mới
bỏ con lau kiến đi bạn, nó hung lắm, mút nhớt chết cá chép đấy. Con đó dọn ít mà ỉa nhiều, ức chế. Nhà mình lúc trước nuôi con thả vào hồ kính sứt mẻ cũ xì đã lên rêu cho nó ở, vào tháng to bằng cùm tay cho vào với thằng rồng. Nó mút nhớt thằng rồng trắng bệch ( nhưng ko chết) bực quá đem nướng luôn. Thịt nó khá ngon, như thịt gà vậy:p
mấy em ba đuôi, chép để nó tự lành, cho ăn thêm tôm, trùn chỉ,... tẩm bổ em nó.:D
vải :))))

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Em có nuôi 1 con cá chép nhật . trong hồ thì nuoi them 1 con cá lau kính , va 1 con cá 3 đuôi . em thấy ca chép xuất hiện nhìu vết cắng ngay vây . cho em hỏi là cá chép nuôi chung với cá lau kính dc không . thấy cá lau kính hay chuôi vào vây đuôi cá chép mà hk bít lam sao . ai có thể tư vấn em với . thanks !!!!
Nó đói có thể mút nhớt cá chép hoặc 3 đuôi, mút nhớt nhiều dẫn đến cá chép mất nhớt có thể chết

khanhtrinh

Thành Viên Chính Thức
đổi cá lau kính thành cá chuột thái hoặc cá nô lệ đi bạn:
cá chuột thái:

cá nô lệ:

newbie15

Thành Viên Mới
Vậy là cá chép gần chết mới bị hút nhớt à vinh ? còn bình thường vẫn nuôi chung được à, mình nuôi hồ xi măng có khe dưới hòn non bộ nên không bao giờ thấy lau kiếng .

thinh1234

Thành Viên Mới
mua chuột otto hoặc bút chì thả vô cho don bể nên chọn bút chì vì dọn tốt dể thương mà ko,mút nhớt (mà bút chì lớn lên hơi nhác ti

Nguyễn Huy Hoàng

Thành Viên Mới
Cá lau kiếng ăn ngon mà, chỗ mình bắt dưới sông suối nhiều cá lau kiếng lắm, người ta đem về bán ăn nên rẻ, hốt mấy ẻm đỡ tốn tiền, cỡ cổ tay ra tiệm phải 1 xị, mua cá mấy ổng bán có 20k một con :)
Mấy con to thì để ăn thịt -> sụn sụn đã

KJungXOX

Thành Viên Chính Thức
em lại anh.......

cakoi

Thành Viên Mới
bỏ con lau kiếng đi bạn, nó hung lắm, mút nhớt chết cá chép đấy. Con đó dọn ít mà ỉa nhiều, ức chế. Nhà mình lúc trước nuôi con thả vào hồ kính sứt mẻ cũ xì đã lên rêu cho nó ở, vào tháng to bằng cùm tay cho vào với thằng rồng. Nó mút nhớt thằng rồng trắng bệch ( nhưng ko chết) bực quá đem nướng luôn. Thịt nó khá ngon, như thịt gà vậy:p
Em lạy anh ......................!:eek::confused:

Betta love

Thành Viên Mới
mấy em ba đuôi, chép để nó tự lành, cho ăn thêm tôm, trùn chỉ,... tẩm bổ em nó
Vãi ăn thịt cá lau kiếng

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo