Cá sấu hõa tiễn kích cỡ tối đa là bao nhiêu???

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
nhà mình có nui 1 con sấu HT , h mình muốn biết kích cỡ tối đa khi nuôi bể kính của nó là bao nhiêu. để mình còn biết mua hồ mới nữa!!!

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
nhà mình có nui 1 con sấu HT , h mình muốn biết kích cỡ tối đa khi nuôi bể kính của nó là bao nhiêu. để mình còn biết mua hồ mới nữa!!!
quan trọng là bể kiếng của bạn bây giờ là bao nhiêu? Cá lớn bao nhiêu đi nữa cũng chỉ giới hạn trong cái bể của bạn, bể càng nhỏ cá càng chậm lớn, bể rộng cá càng lớn nhanh, Với hồ kiếng đủ rộng (khoảng 3m dài, ít cũng phải 1m ngang) thì kích thước tối đa có lẽ tầm 1m (nhưng có lẽ sẽ lâu mới đạt được), không thể đạt kích thước tối đa như ngoài tự nhiên được

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
bạn đừng hù bạn ấy :D ngoài tự nhiên cũng đạt tối đa là 1.5m thôi bạn ah
mình tìm thấy ở http://thptkontum.edu.vn/pho-bien-kien-thuc/59-tu-nhien/2015-10-loai-ca-qsong-dai-dangq-tu-thoi-tien-su-toi-bay-gio

Con vật ghê gớm này được tìm thấy ở vùng Nam nước Mỹ, phía Bắc và Đông Mexico và được mệnh danh là loài cá nước ngọt lớn nhất Bắc Mỹ (cho dù cũng có lúc chúng “lang thang” ra biển). Cá sấu mõm dài có thể phát triển dài 4 mét và nặng 200kg. Như đúng tên gọi, chúng có cái mõm rất dài với hàm răng cực kì sắc nhọn, rất giỏi phục kích con mồi và đã từng cắn người. Đây là loài cá cổ nhất còn sống tới ngày nay và được cho rằng tồn tại từ kỷ Phấn trắng.

thienhagiatao2007

Moderator
Thành viên BQT
Theo mình biết thì hải tượng mới là loài cá nước ngọt lớn nhất chứ nhỉ
mấy con sấu hỏa tiễn trên này là loại sống ngoài tự nhiên nên hung dữ và lớn hơn nhiều so với cá sấu hỏa tiễn cảnh ở dưới đây:)
Dòng sấu này có 2 loại thì phải. Hỏa tiễn và phúc lộc thọ.
Còn sấu hỏa tiễn thì ngoài tự nhiên hay nuôi cảnh cũng 1 loại cả. Có điều màu sắc nó bị ảnh hưởng bởi nguồn nước, khí hậu và các yếu tố khác nữa thôi

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo