Help Cá sấu hõa tiễn bệnh nặng

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
tình hình là em đang nuôi 1 con cá sấu hõa tiễn dài khoảng 20cm, gần đây trên người nó có nhiều chỗ đen dưới phần bụng bất thường ( dạng hơi đen như người bị bầm tím í ) khoảng 1 tuần nay rồi mà nó ko thèm ăn cái gì cả, e nuôi có chug với tai tượng châu phi , lâu lâu thỳ bị tai tượng châu phi ăn hiếp ( vì sợ) nhưng em nghĩ da nó cứng chắc cũng ko sao, có các pro nào có nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo em, em gà mới vào hội nên cũng chẳng biết đăng hình . Mong ae giải cứu con cá iu dấu của em!!:(

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Có thể do bị tai tượng ăn hiếp sẽ làm nó bị Stress, nên dưỡng nó bể riêng và cho ăn đầy đủ xem sao
Nên chụp hình để thấy rõ, xem nó có bị bệnh không?

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
thank anh chỉ giáo, em có bỏ ít muối và 1 viên tetra hồ nhà em 80x40x50, thế vừa chưa anh, có cần bỏ thêm gì không?

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
hình thì em chưa chụp, điện thoài cùi bắp qá anh ơi, với lại em thấy nó bơi lội bình thường nhưng ko ăn cái gì cả

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
bể nhà em chỉ còn 1 cái 35x25x25 à, máy lọc oxi ok tất, nhưng tội chật qá ,e cho tai tượng ra đc ko anh tai tượng chỉ 30cm mà nuôi lâu hơn nên nó côn đồ chơi luôn con sấu hõa tiễn 20cm, chỉ có con phát tài 30cm là trị đc nó thôi, mà admin ơi, giải đáp giúm em cái: sao tài phát chỉ cắn tai tượng châu phi mà ko cắnPLT vậy? em sẵn đc cái topic hỏi nhiều qá mong anh thông cảmn:oops:

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
bể nhà em chỉ còn 1 cái 35x25x25 à, máy lọc oxi ok tất, nhưng tội chật qá ,e cho tai tượng ra đc ko anh tai tượng chỉ 30cm mà nuôi lâu hơn nên nó côn đồ chơi luôn con sấu hõa tiễn 20cm, chỉ có con phát tài 30cm là trị đc nó thôi, mà admin ơi, giải đáp giúm em cái: sao tài phát chỉ cắn tai tượng châu phi mà ko cắnPLT vậy? em sẵn đc cái topic hỏi nhiều qá mong anh thông cảmn:oops:

Cá phát tài thường nó chỉ đánh nhau với đồng loại và các loại gần giống nó ngang tài ngang sức như: Tai tượng châu phi, hồng tượng.... Và phát tài cũng hên xui tùy con, có con từ nhỏ nuôi cộng đồng và cho ăn thức ăn viên khô thì nó hiền
Còn những con phát tài nhốt riêng,sau đó lại nhốt với cá khác thì nó dữ ( như con chó dữ lâu lâu mới được gặp người thì nó táp, còn chó thả rong ngoài đường hoài thì nó gặp người nó cũng hiền )

Cá sấu hõa tiễn thường bơi nhẹ nhàng tầng mặt nước, không bơi loạn xạ , ít gây sự chú ý, ít làm phiền đến tài phát nên nó....
Còn con tai tượng châu phi có thể do ban đầu cương với phát tài nên nó ghét đánh cho ........ kaka. Tai tượng châu phi ăn tạp, và thường tấn công những con cá khác có thân hình nhỏ hơn chúng. Thâm chí 1 số loại cá lớn cũng bị chúng tấn công.

Bể chật đó cho tai tượng châu phi vào được miễn sao có máy oxi hoạt động 24/24h và nhớ đậy nắp chớ hồ nhỏ và mới có khi nó phóc ra đó.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo