Help Cá phượng hoàng lam lùn đẻ ??

pé cá hjhj

Thành Viên Mới
Qua mới mua 2 em ph lam lùn ở thiên đường cá cảnh 40k, lựa đại 2 con nhanh nhẹn về thả vô hồ 40 mà tụi nó ko đánh nhau ngược lại quấn quýt theo nhau ko à, đuổi đánh mấy con cá khác giành cái hốc trong cục đá. Chiều nay thì đi làm về thấy trong cái hốc có 1 đống trứng thì phải, 2 tụi nó đứng canh trong đó và rất dữ, ko thèm ăn và đuổi đánh cá khác hết hic.
Ai có kính nghiệm nuôi 2 con này ko? trứng nở thì tỷ lệ sống cao ko ta ? với lại trong hồ nhiều cá linh tinh ko biết có ăn cá con ko

Hồ mình có: 4 con sọc ngựa, 2 con ngân bình, 4 con 7 màu nhỏ nhỏ, 2 hồng kim koi size khá to 4cm, 2 hột lựu, 5 neon đen, 2 con cầu vồng, 2 con cá chuột, mấy con cá trâm với mấy con cá gì lẫn trong bịch cá trâm lúc mua về cho cá dưới nhà ăn.:p

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Mới xem qua clip trên Youtube với Facebook mà mua rồi , nhanh dữ.
Cá phượng hoàng dễ nuôi , có vài con có thể dễ chết , con sống sẽ sống rất dai.
Cá phượng hoàng mình cũng nuôi chung với mấy con cá bạn kể trên , hiền lắm , nhưng lúc ấp trứng thì tách đàn cá kia ra , mình xem có bạn nuôi neon chung phượng hoàng đang đẻ , kết quả là PH đánh chết , thời gian này rất hung dữ.
Trứng nở thì cá lớn sẽ chăm sóc , trứng hư thì cá lớn sẽ ăn.

pé cá hjhj

Thành Viên Mới
fb anh là gì kết bạn đi anh có hỏi hỏi han hihi
với lại mớ cá linh tinh kia kèm theo 15 con cánh buồm tính đem cho mà ko biết ai lấy ko, còn 1 cái hồ nữa nhưng nuôi cá rồng với mấy con cá ăn thịt ko ah, ko thả vô đc hic

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Hồ được setup luôn ha , nên cá PH mới đẻ.
Bình thường mình cũng nuôi y như bạn , cũng 7 màu phượng hoàng rambo , mà lúc này hung dữ hẳn lên.
Bạn xem có mua được cái chậu hay gì đó chứa tạm đi , sợ cá PH cắn chết vài con.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo