Cá phát tài nuôi với con gì

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
nhà mình có 1 con cá phát tài nuôi từ lúc 2 ngón tay bây giờ bự như trong hình avatar sống 1 mình từ đó giờ, bây h muốn thả thêm cá khác vào phải làm sao, các bạn giúp
p/s: mình đã thử với cá mập nước ngọt, hồng két, phát tài mini, tt châu phi,trê trắng, ba ba,.... nó cắn tất, cả con ba ba còn sợ nó nữa, giờ thì các bạn nêu nuôi loài nào có thể ăn mồi giống nó mà ko bị nó cắn
thank

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Phát Tài dữ nhưng ko dữ bằng tai tượng Châu Phi, cá sấu mỏ vịt nếu cùng size nên bạn có thể nuôi 2 loài đó nếu ngân sách có hạn, còn nếu dư giả bạn có thể nuôi hải tượng size cũng bằng con Phát Tài luôn, nhưng lưu ý là sau này hải tượng lớn có thể PT sẽ là mồi.

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Phát Tài dữ nhưng ko dữ bằng tai tượng Châu Phi, cá sấu mỏ vịt nếu cùng size nên bạn có thể nuôi 2 loài đó nếu ngân sách có hạn, còn nếu dư giả bạn có thể nuôi hải tượng size cũng bằng con Phát Tài luôn, nhưng lưu ý là sau này hải tượng lớn có thể PT sẽ là mồi.
mình thử rồi, cá ttcp thì nó cắn tróc da, còn cá sấu da cứng quá nó đi theo húc húc làm cho con cá sấu hoảng sợ, cá sấu dài hơn nó luôn. Còn cá hải tượng thì mình ko có chỗ nuôi, mình chỉ nuôi tai voi = tai=tai tượng=voi, còn kia là voi nước= hải=biển tượng=voi:D

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo