Cá ông tiên(thần tiên) nuôi chung mà khác màu có được không? + thời gian sinh đẻ

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Nhà em có nuôi 2 pé Ông Tiên(Thần Tiên) 1 cái,2 đực,màu đen giống hình

Em muốn hỏi nuôi chung với màu khác ví dụ hình dưới( vì lúc đầu hầu hết các shop bán cá ở đường phố đều màu đen hoặc hơi trắng nên mua luôn chứ không biết có nhiều màu tới thế):( có được không ạ? Hay nó có đánh nhau không?

Với em muốn hỏi TG sinh đẻ của bầy cá nhà em :-< con màu đen í ạ

em nuôi tầm hơn 2 tháng rồi mà chưa thấy gì cả :(
có gì em sẽ up hình sau
THANKS MỌI NGƯỜi NHÌU ^^

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Khác màu vẫn được nhé bạn , vì ông tiên khá hiền hòa , thời gian sinh đẻ là đầu mùa mưa , nhưng lưu ý trong thời gian này nó sẽ hung dữ lên.

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Khác màu vẫn được nhé bạn , vì ông tiên khá hiền hòa , thời gian sinh đẻ là đầu mùa mưa , nhưng lưu ý trong thời gian này nó sẽ hung dữ lên.
Vả lại con cá cái của mình giờ nó không chịu ăn thức ăn khô nữa,nhưng bỏ cá con vô là nó chịu ăn

Có cách nào để nó ăn lại không bạn,quăng tận mắt nó luôn mà nó không chịu ăn nữa :(
Mình cũng mới tập nuôi ,mong các bạn ai biết thì rep lại hộ mình,mình cảm ơn nhiều

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Cảm ơn bạn nhiều,vậy nếu mùa mưa tới mình cần tách ra không?
Ráng chịu khó xem con nào trống mái , nếu biết được rồi thì tách ra.
Bỏ đói 2 3 ngày thử xem , hồi trước con ông tiên của mình cũng ăn trùn chỉ không , không thèm ăn thức ăn khô , mình bỏ đói vài ngày thả vô là ăn liền.

Nuôi Động Vật

Thành Viên Chính Thức
Ráng chịu khó xem con nào trống mái , nếu biết được rồi thì tách ra.
Bỏ đói 2 3 ngày thử xem , hồi trước con ông tiên của mình cũng ăn trùn chỉ không , không thèm ăn thức ăn khô , mình bỏ đói vài ngày thả vô là ăn liền.

Rất cám ơn bạn,nhưng mình nói lại với bà chị mình thì bả lại hỏi,chẵng nhẽ mới đi mua cá đấu mùa mua là nó đẻ liền hay sao?
Mình biết mình hỏi hơi nhiều,nhưng nếu trả lời thì mình xin cảm ơn bạn :)

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Rất cám ơn bạn,nhưng mình nói lại với bà chị mình thì bả lại hỏi,chẵng nhẽ mới đi mua cá đấu mùa mua là nó đẻ liền hay sao?
Mình biết mình hỏi hơi nhiều,nhưng nếu trả lời thì mình xin cảm ơn bạn :)
Mua về chưa chắc gì đẻ liền , chờ 2 con nó bắt cặp thì mới đẻ được.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo