Cá nhỏ bơi theo đàn

Võ Diên Đế

Thành Viên Chính Thức
có bạn nào nuôi cá hồng nhung ghép chung với thần tiên rồi không ? cho mình ý kiến với , định nuôi 2 loài này chung vs nhau nhưng mà nhiều tài liệu có nói cá hồng nhung thích rỉa vây cá khác lắm . thích nuôi mấy loại cá bơi thành đàn như hồng nhung . các bn tư vấn dùm mình , cảm ơn :)

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Không nên chọn hồng nhung nuôi với thần tiên
Có thể chọn những loại bơi theo đàn hiền hòa này: Sóc đầu đỏ, tam giác, neon đen ( nên chọn size lớn để cá thần tiên không sơi được chúng)

Võ Diên Đế

Thành Viên Chính Thức
Không nên chọn hồng nhung nuôi với thần tiên
Có thể chọn những loại bơi theo đàn hiền hòa này: Sóc đầu đỏ, tam giác, neon đen ( nên chọn size lớn để cá thần tiên không sơi được chúng)
cảm ơn admin :) ở Vĩnh Long này mình chỉ thấy có cá hồng nhung thôi , với neon , cá neon thì mình thấy tính bầy đàn của nó không liên kết bằng hồng nhung nên không thích lắm , bạn biết ở Vĩnh Long có chỗ nào bán cá ngân bình hoặc lưỡi rìu không ? chỉ mình với :)

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
cảm ơn admin :) ở Vĩnh Long này mình chỉ thấy có cá hồng nhung thôi , với neon , cá neon thì mình thấy tính bầy đàn của nó không liên kết bằng hồng nhung nên không thích lắm , bạn biết ở Vĩnh Long có chỗ nào bán cá ngân bình hoặc lưỡi rìu không ? chỉ mình với :)
Sai gòn kiếm còn khó nói chi Vĩnh Long
Ngày xưa thienduongcacanh có bán cá ngân bình, nhưng giờ cũng đã hết hàng

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
ban kiem o nhung nguoi ban rong le duong y. tuy ko dam bao nguon goc nhung minh thay tui no cug khoe do
Nghĩ sao vậy bạn, cá ngân bình và cá lưỡi rìu là 2 loại khá hiếm trên thị trường Việt Nam, bạn phải kiếm ở các cửa hàng cao cấp, những người bán rong ngoài đường làm gì có, thậm chí họ còn chưa biết tên và nhìn thấy 2 loại cá này chứ nói chi bán ngoài đường

ARONAWA

Thành Viên Tích Cực
Nghĩ sao vậy bạn, cá ngân bình và cá lưỡi rìu là 2 loại khá hiếm trên thị trường Việt Nam, bạn phải kiếm ở các cửa hàng cao cấp, những người bán rong ngoài đường làm gì có, thậm chí họ còn chưa biết tên và nhìn thấy 2 loại cá này chứ nói chi bán ngoài đường
thế mà mình thấy đầy người ven đường bán đó bạn :)

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
thế mà mình thấy đầy người ven đường bán đó bạn :)
Ven đường nào có bán cá ngân bình và lưỡi rìu, bạn nêu địa điểm giúp
1. Cá ngân bình

2. Cá lưỡi rìu ( rìu vạch)

canhquanhoanggia

Thành Viên Mới
neon theo bầy đan nhưng chúng cần số lượng lớn chứ nuôi lẻ 4 5 con thì nó không theo đàn là đúng rồi :)

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT

Yêu thủy sinh

Thành Viên Mới
Em chào các bác.
Giới thiệu với các bác em là mem mới ạ.
Em đang định làm một bể thủy sinh chơi. Em định nuôi thêm một ít cá nhỏ trong bể. Các bác tư vấn giúp em những loại cá nhỏ nào có thể nuôi được nhỉ. Phải sống khỏe nhé, đẹp tí, dễ nuôi tí. Chứ khó nuôi chắc em chịu bởi em chưa có kinh nghiệm gì trong vấn đề này ạ. Than kiu các bác ạ.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo