Help Cá mới mua về không ăn cám

VănChiến

Thành Viên Mới
Nổi hứng lên đi mua một con cá betta ngoài tiệm về. Hỏi người bán thì người ta nói cho ăn cám, mà sao em thả cám người ta bán kèm nó không ăn, 2 ngày đầu về thì em nó bơi lờ đờ lắm. Hai ngày sau thì khi em đi tới gõ gõ lên thành bể thì em nó quay đầu lại ra vẻ đòi ăn mà thả cám vào không ăn.

Mọi người cho em hỏi em nên giải quyết như thế nào? Chẳng lẻ phải đi mua trùn chỉ hay bo bo?

corw

Thành Viên Mới
là do lúc nhỏ nó dc ăn trùng chỉ hay boobo đã wen rồi .bn có thể cho nó ăn trùng chỉ vs bobo tiếp hoặc bỏ đói nó 3 hay 4 ngày j đó .rồi bỏ cám cho nó ăn .nếu nó ko ăn nữa thì mình chịu

Phùng Quang Minh Huy

Thành Viên Chính Thức
Bạn cho chúng ăn trùn chỉ đi, cá betta ít khi ăn thức ăn công nghiệp lắm. Cá nhà mình không bao giờ chịu ăn thức ăn công nghiệp hết. Với lại cho cá ăn thức ăn tươi sống sẽ giúp cá lên màu đẹp hơn đó.

VănChiến

Thành Viên Mới
mình đi kiếm lăng quăng cho nó ăn rồi, bó tay thật, vậy mà người bán người ta nói là nó ăn cám, mua bịch cám về rồi giờ vứt cho gà ăn

Samurai

Thành Viên Mới
là do lúc nhỏ nó dc ăn trùng chỉ hay boobo đã wen rồi .bn có thể cho nó ăn trùng chỉ vs bobo tiếp hoặc bỏ đói nó 3 hay 4 ngày j đó .rồi bỏ cám cho nó ăn .nếu nó ko ăn nữa thì mình chịu
mình bổ sung,cám bạn mua phải là loại cho betta,như bạn tả,cá bạnco1 thể chưa quen thức ăn,bạn để đói 2 ngày rồi cho vài viên cám vào,khi cá quen tăng lượng thức ăn nhưng đừng để thừa sẽ thúi nước

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo