Help Cá mới mua về cứ nằm nghiêng không chịu bơi

vtdungit

Thành Viên Mới
Mình mới mua về 4 em : 1 tài phát, 2 hồng két, 1 tai tượng, tình hình là có em tai tượng cứ nằm nghiêng chẳng chịu bơi lội gì, cho ăn thử vẫn phi đớp nhiệt tình, 3 em kia thì khỏe mạnh không thấy vấn đề gì, mong các bạn tư vấn. Mình nuôi chung 4 em trong 1 bể nhỏ liệu có sao không nhỉ ( dài 43 rộng hơn 20, cao khoảng 29 ), thấy tay bán bể và em bán cá bảo ok, tối đa được 4 con size bé, lọc sủi đèn đóm thường xuyên. Xin cám ơn cả nhà

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
size mini thì ok bạn ak còn nếu to thì @@ còn cá k chịu bơi là do chắc mới về bạn k áp dụng cách thả cá đúng cách nên e nó nằm z đấy còn cái t2 có thể do sốc nước đó bạn , nhưng bạn có gắng chăm 1 tg là cá dạn người lại ngay :D

vtdungit

Thành Viên Mới
Thank bạn, hi vọng mọi chuyện ổn, mình thấy có 1 em hồng két tuy bé nhưng luôn " nựng " mấy em kia, lâu lâu hứng lên nó đuổi đánh 3 em còn lại, chạy té khói, bình thường thì cũng hoà bình, mình có nên tách e này ra không nhỉ, có người bảo bé kệ nó lớn mới phải tách

dangngocgiabao

Thành Viên Chính Thức
Thank bạn, hi vọng mọi chuyện ổn, mình thấy có 1 em hồng két tuy bé nhưng luôn " nựng " mấy em kia, lâu lâu hứng lên nó đuổi đánh 3 em còn lại, chạy té khói, bình thường thì cũng hoà bình, mình có nên tách e này ra không nhỉ, có người bảo bé kệ nó lớn mới phải tách
Có nhầm ko bạn? hồ nhỏ xíu vậy mà nuôi chung vài bữa nó cắn nhau chết hết, ko thì chật quá ko đủ oxi cũng chết. Hồ mình dài 60 rộng 30 cao 30 mà nuôi chung 2 Hồng két + 1 Phát tài size bằng nhau hết mà chỉ trong 1 tuần Phát Tài cắn chết 1 HK, rồi sau đó 1 tuần nữa 1 em Hk ra đi tiếp. Giờ chỉ dám nuôi 1 mình Phát Tài thôi.

Nguyen Thanh Dong

Thành Viên Chính Thức
Mỗi 1 con cá có 1 đặc tính riêng chứ k hẳn là con nào cũng hung dữ như con nào đâu bạn ak nhưng hay mong là e nó hòa bình :D để còn có cá mà nhìn cho vui mắt ^^

vtdungit

Thành Viên Mới
Phát tài mình mua 40k bạn à, mình thấy chúng nó cũng hoà bình, mỗi e đại ca hồng két lâu lâu thấy nhớ lại dí để nựng mấy em kia tí @@, nhìn chung mỗi em 1 góc bể, không xâm phạm nhau thì ổn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo