Cá hồng kim

Minh Mèo

Thành Viên Mới
Các mem cho em hỏi: Em mới mua 4 con cá hồng kim hồi CN mà T5 tự nhiên có 2 con chết mất tiêu, em nghe nói cá này khỏe lắm mà không biết tại sao nó chết, mấy con cá khác vẫn sống bth mà. Các mem cho em ý kiến đc ko :3

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
trước hết, bạn có xài máy lọc nước không? Có thể là do sự ô nhiễm của nguồn nước và nhiều trường hợp cá chết vì do stress, sức đề kháng của cá không được tốt.

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Các mem cho em hỏi: Em mới mua 4 con cá hồng kim hồi CN mà T5 tự nhiên có 2 con chết mất tiêu, em nghe nói cá này khỏe lắm mà không biết tại sao nó chết, mấy con cá khác vẫn sống bth mà. Các mem cho em ý kiến đc ko :3
Bạn nuôi chung cá gì ?

CaoPhongHuy

Thành Viên Chính Thức
chết mất tiêu > là không thấy xác nó đâu àk?Nếu không thấy xác nó đâu cũng có nghĩa là nó phóng ra ngoài rồi bị con gì tha đi mất.Những loại cá này hay phóng ra ngoài vì vậy phải có nắp đậy.

spthesu

Thành Viên Mới
chết mất tiêu > là không thấy xác nó đâu àk?Nếu không thấy xác nó đâu cũng có nghĩa là nó phóng ra ngoài rồi bị con gì tha đi mất.Những loại cá này hay phóng ra ngoài vì vậy phải có nắp đậy.
Theo mình thì "chết mất tiêu" theo ý thớt là "chết" :) chứ không phải chết mất xác :)

Minh Mèo

Thành Viên Mới
trước hết, bạn có xài máy lọc nước không? Có thể là do sự ô nhiễm của nguồn nước và nhiều trường hợp cá chết vì do stress, sức đề kháng của cá không được tốt.
em xài máy lọc sục khí đầy đủ luôn, mấy đợt cá trước em bỏ vào hồ nó vẫn sống khỏe bth, mà đợt này mới có mấy ngày là chết ùi :'(

Cá Cỏ Rẻ Khỏe Đẹp

Thành Viên Tích Cực
Có thể do cá ở tiệm sức khỏe yếu , nên mua về vài hôm chết.
Nên mua cá ở những nơi nuôi hồ xây , cá ở đó rất khỏe , còn ở tiệm do chật chội nên cá không khỏe.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo