Cá hổ thả hồ thủy sinh được không ?

zanyminh

Thành Viên Mới
Em đang chơi hồ thủy sinh, nhưng hơi chán rùi.
Em có cái hồ 50-34-36, đang để lũa một góc và rau má hương xung quanh. Tiền cảnh trồng ngưu mao chiên (mà mãi chưa bò toàn loe nghoe mấy sợi).
Thấy đứa bạn có hồ 80 nuôi cá săn mồi đã quá, nhưng phải nuôi hồ trơn.
Em tính nuôi cá hổ trong hồ thủy sinh thì được không ạ ?

Hoặc có loại cá ăn mồi nào có thể nuôi trong hồ trơn mà size nhỏ cho cái hồ 50 của em không, loại nào nuôi theo bầy có thể ăn được cá mồi ấy. Nếu có thì em lật luôn cái hồ chuyển thành hồ trơn

Xin cám ơn ^_^

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
không được , cá hổ rất quậy và lì nên nêu bạn thả vào hồ thủy sinh thì chắc mấy cái cậy thủy sinh của bạn bị tan tành luôn quá :D

NgânLong

Moderator
Thành viên BQT
Em đang chơi hồ thủy sinh, nhưng hơi chán rùi.
Em có cái hồ 50-34-36, đang để lũa một góc và rau má hương xung quanh. Tiền cảnh trồng ngưu mao chiên (mà mãi chưa bò toàn loe nghoe mấy sợi).
Thấy đứa bạn có hồ 80 nuôi cá săn mồi đã quá, nhưng phải nuôi hồ trơn.
Em tính nuôi cá hổ trong hồ thủy sinh thì được không ạ ?

Hoặc có loại cá ăn mồi nào có thể nuôi trong hồ trơn mà size nhỏ cho cái hồ 50 của em không, loại nào nuôi theo bầy có thể ăn được cá mồi ấy. Nếu có thì em lật luôn cái hồ chuyển thành hồ trơn

Xin cám ơn ^_^
mình nghĩ bạn đừng nuôi loài cá mà ăn mồi nó dí mồi thôi là thấy cây cối tè le rồi bạn nên vô đây tham khảo cá http://thienduongcacanh.com/threads/cac-loai-ca-canh-nuoi-trong-ho-thuy-sinh.127/

Tiger2

Thành Viên Chính Thức
Mình nuôi con hổ indo nhỏ2 ngón tay trong hồ thủy sinh nè.
Một bên là đá một bên là cỏ(hay cây gì đấy k biết nữa) nói chung mình tạo cho cá bơi một chỗ thoáng còn bên chỗ kia để cục đá và trồng cây thoải mái,ngăn cục đá, với lại um tùm quá cá bơi qua k khăn lắm (cần hồ lớn nha bạn)
Mình xem líp mấy bố làm rồi bắt chước

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo