Help Cá cùi nhờ ae kinh nghiêm đánh giá giúp em

nrdnguyen

Thành Viên Mới
Tình hình là em nó ở với em củng khá lâu, từ lúc còn là cá con nay đã lớn gần 3 ngón tay rồi, nhưng vì không hiểu biết gì về cá La Hán nên mạn phép lên đây đăng bài nhờ cao nhân nhận xét chi tiết giúp em.:)
Em nó mới bị bệnh lủng đầu em chữa gần nữa tháng nay mới khỏi, trên đầu vẫn còn sẹo chưa lành hẳn, và đầu củng nhỏ hơn lúc chưa bị bênh. Ae kinh nghiêm xem và đánh giá giúp em nhé, e nó là going gì, nhìn vậy thuộc cùi trái gì...tks ae:p

nrdnguyen

Thành Viên Mới
Gần tết rồi mà năm nay phải về quê Vợ ở mien trung nữa tháng nên ko thể chăm sóc cho Cá được, ko biết ACE có cách nào chỉ giáo em để có thể bỏ rơi được em nó trong nữa tháng này không.
Nếu ko có thì ace nào nhiệt tình em xin biếu luôn chứ để lở nó die thì tội nghiệp, cá đang xung, xục xáo hồ cả ngày ngồi xem vui lắm.

Trần Văn Tuấn

Thành Viên Chủ Chốt
Gần tết rồi mà năm nay phải về quê Vợ ở mien trung nữa tháng nên ko thể chăm sóc cho Cá được, ko biết ACE có cách nào chỉ giáo em để có thể bỏ rơi được em nó trong nữa tháng này không.
Nếu ko có thì ace nào nhiệt tình em xin biếu luôn chứ để lở nó die thì tội nghiệp, cá đang xung, xục xáo hồ cả ngày ngồi xem vui lắm.
khó mà để cho cá la hán sống lâu khi không có ai chăm sóc, vì cá la hán không thể nhịn đói lâu như các loài cá khác, nếu mình là bạn thì mình sẽ gửi bạn bè chăm sóc dùm ấy.

Minh Hòa

Banned
chắc bạn cho ăn cá chép mồi rồi cá bệnh
theo mình thấy nuôi e này thì phải thật kĩ từng li từng tí .cá chép mua về phải nuôi riêng khoảng 2 3 ngày .nếu thấy phiền thì bạn cho ăn tép vì nó tiện không mắc bệnh nhiều mà còn lên màu đẹp (thân gửi)

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo