Cá chép chết vì lạnh... ????

HappyGreen

Thành Viên Chính Thức
Hiện tại em đang nuôi 1 đàn chép Nhật đuôi dài khoảng 20 con đc 3 tháng rồi . Nuôi hồ non bộ bằng xi-măng . Thời gian trước đây cá vẫn khỏe mạnh bình thường . Nhưng dạo này cá chết đi gần phân nữa ... Không biết có phải do thời tiết lạnh làm cá chết không ? Các anh giúp em với !!

HappyGreen

Thành Viên Chính Thức
Lại 1 em chép nữa đã ra đi.... Nhìn tụi nó chết dần chết mòn mà buồn quá... Chẳng lẽ không có cách nào cứu sao ? Có ai giúp em khắc phục vụ này với..

tronjava

Tiểu thương
Thành viên BQT
Cá bạn k chết vì lạnh. Mà chết vì bệnh. Cá koi là loài sống môi trường lạnh dc9. Bạn nên xem cá chết cá chịu chứng gì không.. nổi đốm trắng trên người, trong mang cá, nổi gân máu đuôi. Đỏ mình, tróc vây... trời lạnh cá chép thuong bệnh và chết... bạn nen xem kĩ cá để biet cach1bphong trị

HappyGreen

Thành Viên Chính Thức
Dạ.. Theo em thấy con cá của em bị chết không có hiện tượng như anh nói . Mình mẩy bình thường không nổi đốm gì .
Em có nghe nói bỏ muối vào không biết cách này có được không anh ?

thinhhien0110

Thành Viên Chính Thức
Uhm ban bo muoi hot xem sao, nhung the tich bao nhieu de biet ma bo muoi chu, dung bo muoi iot nghe, voi ra mua cai nhiet do 15k chu may

tronjava

Tiểu thương
Thành viên BQT
Muối là 1 cách phòng mình. Nhưng khi cá có bệnh thì khó mà trị dc... nên xem lại chat luong nuoc

Mua sưởi 15k có ngày chết cá chết luôn cả người đấy.. hàng dỏm. Mua cây từ 100k trở lên..

KimSuChung

Thành Viên Mới
Hiện tại em đang nuôi 1 đàn chép Nhật đuôi dài khoảng 20 con đc 3 tháng rồi . Nuôi hồ non bộ bằng xi-măng . Thời gian trước đây cá vẫn khỏe mạnh bình thường . Nhưng dạo này cá chết đi gần phân nữa ... Không biết có phải do thời tiết lạnh làm cá chết không ? Các anh giúp em với !!
cá chép chết do ngoại kí sinh là nhiều đó bạn . Chứ khí hậu việt nam ko thể làm cá chết cống được .

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo