Cá ba đuôi bị xù vảy

songsong

Thành Viên Mới
Mọi người cho em hỏi, 1 con cá ba đuôi của em tự nhiên vảy hơi bị xù lên từ giữa mình tới đuôi. Em đã bỏ ra chậu riêng, sáng nay còn ăn tới trưa thì ăn rồi phun ra. Vậy phải chữa như thế nào đây ạ? :(:(

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
ăn mà phun ra thì chắc là thức ăn to hơn miệng cá nên phun ra thôi bạn nên chụp hình để dễ chẩn đoán

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
phải chịu thôi bạn ơi tốt nhất là bạn nên có 1 cái bể cá bệnh viện lấy nước từ bể 9 đưa sang bể bệnh viện rồi ngâm muối và tettracylin bạn nhé chứ ko thấy nước khổ lắm nước hơi hơi vàng có màu trà là ok tắt máy lọc chỉ bật ôxi thôi quả 12h thêm 1 viên cứ như vậy 3 ngày và theo dõi tình trạng em nó nhé

songsong

Thành Viên Mới
Uh, mình thấy nước vàng nên sợ em nó không chịu đc. Mình bỏ cá riêng ra rồi, bây giờ thì ngồi chờ xem sao thôi. Cám ơn bạn nhiều! :)

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
trời sao không bỏ cá vào cái bể coi cho được bạn bỏ vào cái thùng hả hahahaha cá bạn sao rồi ngâm tettracylin và muối thấy sao rồi ko phải 1 sớm 1 chìu là hết đâu nhé

TrungTú

Thành Viên Chính Thức
nước vàng đó là thuốc sẽ không chết cá nhưng bạn vớt ra vớt vào sẽ làm chết cá vì sock nước đó

songsong

Thành Viên Mới
hi, mình có 1 cái bể để nuôi mấy con kia rồi, đành phải bỏ nó ra cái này thôi. :D . Sao sục khí mà lên bọt nhiều quá, vẫn thấy nó khỏe chỉ ít ăn thôi, mà có cho nó ăn k bạn, hay để thấy bớt mới cho ăn sau.

songsong

Thành Viên Mới
Bạn ơi, sao mình ngâm mà thấy không bớt, bữa nay đã vảy xù ra tới giữa mình rồi. Không biết có phải là bệnh phù nề chứ k phải xù vảy hay k, vì k thấy chảy máu ở vảy.

Badboys85

Moderator
Thành viên BQT
haiz. Ngâm 6 viên tetra cho 100 lit nước quá dữ lun. Tốt sài tetra nhật đi 1g = 40 lit nước. Nếu cá bị phù nề thì xác định Rip..............

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo