Help Cá 7 màu con

phuclikebetta159

Thành Viên Mới
hôm trước,khi đi đám nhà ông bác tui.tui có xin 3 con cá 7 màu trống,1 con cá 7 màu mái và 1 đàn cá con khoảng 30 con mà sau khi đọc qua bài viết cách nhận dạng cá 7 màu trống,7 màu mái thì tui đã xem thử đàn cá con của mình và cảm thấy bất thường về đàn cá con của mình:tất cả cá con đều là cá mái,thế là sao hả ae????????????

DarkSkyFISHGOLD

Thành Viên Chính Thức
hôm trước,khi đi đám nhà ông bác tui.tui có xin 3 con cá 7 màu trống,1 con cá 7 màu mái và 1 đàn cá con khoảng 30 con mà sau khi đọc qua bài viết cách nhận dạng cá 7 màu trống,7 màu mái thì tui đã xem thử đàn cá con của mình và cảm thấy bất thường về đàn cá con của mình:tất cả cá con đều là cá mái,thế là sao hả ae????????????
cái trường hợp này bạn không phải bận tâm vì đàn cá con khó phân biệt đc con nào con trống/mái,bạn nên nuôi chúng khoảng 2-3 tháng là lúc đó trưởng thành và mùa sinh sản,lúc đó bạn sẽ bít con nào con trống/mái
Trống khi trưởng thành: thân hình nhỏ hơn cá mái,nó dài khoảng 2,5-4cm
Mái khi trưởng thành: thân hình to hơn cá trống nhiều và nó chiều dài của nó 3cm-7cm

Đó là theo kinh nghiệm nuôi cá của mình vì mình cũng đang nuôi gần 70 con cá 7 màu con nè,nuôi đc khoảng 1 tháng rưỡi rồi.Lúc đó nó bắt đầu nổi màu đuôi nè :p

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo