Ba ba bị nấm và loét!!!cứu!!! gấp lắm

ngotroghieu

Thành Viên Tích Cực
Mình có con ba ba bự 1.5 bàn tay mua về cách đây 1-2 tuần về tới giờ vẫn chưa ăn gì. Mình thả nuôi nó trong 1 cái lu khá to, bỏ nước ngập mai nó. Nhưng hôm nay mình bắt nó ra thì thấy nó bị loét ở rìa mai nó ngứa quá nên tìm chỗ nào ngứa cại vào chỗ nhám của lu. Ngoài ra trên lưng nó còn có nấm trắng nữa. Mình đã chế 50% nc vào lu và cho 1 viên tetracicrle hay gì đó (thuốc kháng sinh ở tiệm thuốc tây) với 1 đống muối vào trong lu. Sau đó mình bắt nó ra bỏ nó zo cái rổ cạn lấy thêm viên tetra nữa cắt tra lấy cái bột vàng vàng thoa trên mai nó với xíu nước. Mình còn lấy múi chà vào chỗ loét nó rát vương cổ dài ra dảy đành đạch nhìn mà xót xa. Để nó trong rổ khoảng 30p rồi cho nó trở lại lu . Mình vào nhà khoảng 1h sau ra coi thì nó lại ngứa cạ mai vào lu. H mình chẳng biết làm sao. Help me please. Mình iu nó lắm. Huhu

robinhood

Moderator
Thành viên BQT
bạn nên thử vệ sinh cái lu sạch sẽ, khử trùng-phơi nắng cho sạch sẽ nhé rồi sau đó hãy thả rùa vào...làm từng bước vậy mới xác định được nguyên nhân bạn nhé...

kiholove

Thành Viên Mới
ca bệnh này hơi khó, con ba ba của bạn to quá. bạn nên tìm hiểu cách chữa trên mạng và vào face book của thiên đường cá cảnh để hỏi nhá. ad hay on trên face book nên sẽ giúp bạn. chúc may mắn

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo