2 câu hỏi bất thường!

Nguyễn Kiệt

Thành Viên Mới
Câu 1 em mới hay nước xong,vài giờ sau tự nhiên vây có viền màu trắng là sao ạ????
Câu 2 con cá khủng long hoàng đế đang ở một trỗ ko bơi, mà nó mở miệng to ra hơi lâu em mới sờ vào nó nó ko bơi em nghĩ nó bị j rồi em mới dùng 2 tay đỡ bụng nó lên thì nó bơi hoảng hốt rất nhanh và miệng đóng lại rồi, chuyện đó là sao ạ ?

thienduongcacanh

Administrator
Thành viên BQT
Câu 1 em mới hay nước xong,vài giờ sau tự nhiên vây có viền màu trắng là sao ạ????
Câu 2 con cá khủng long hoàng đế đang ở một trỗ ko bơi, mà nó mở miệng to ra hơi lâu em mới sờ vào nó nó ko bơi em nghĩ nó bị j rồi em mới dùng 2 tay đỡ bụng nó lên thì nó bơi hoảng hốt rất nhanh và miệng đóng lại rồi, chuyện đó là sao ạ ?
Câu 1: bạn xem kỹ lại viền trắng thế nào cần mô tả rõ hơn hoặc có hình ảnh cụ thể
- có thể mới thay nước, có bọt trắng dính trên thân và vây con cá là chuyện bình thường
- có thể mới thay nước cá nhát, màu sắt sẽ biến đổi nhạt đi , hoặc đậm hơn 1 tí
Câu 2: Khủng long thường thụ động, ít bơi, nằm sát đáy hoặc nỗi trên mặt nước là chuyện bình thường
Nên khi nó nằm bất động hả mồm ra cũng không có gì đáng lo ngại nhé, khi bạn đụng vào nó mất hồn nó bơi loạn xạ hốt hoảng cũng là chuyện bình thường.

Bạn cần biết

Nội Quy Mua Bán
Cần tuyển mod
địa chỉ thiên đường cá cảnh
Trụ Sở Chính ( Kho Hàng Sỉ ):
Cung cấp tổng hợp đầy đủ các loại cá cảnh, cá KOI và phụ kiện.
60 Đặng Văn Bi, Thủ Đức, HCM
 0988 347 508 Mr.Lân
địa chỉ thiên đường cá cảnh Chi Nhánh 2:
Cung cấp cá cảnh và phụ kiện.

32 Trần Não, Q.2, HCM
0902 93 7474 Mr.Nam

Quảng Cáo